Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Mainboard ของ ASUS ที่มี การ์ดจอ ออนบอดที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Mainboard ของ ASUS ที่มี การ์ดจอ ออนบอดที

แนะนำ Mainboard ของ ASUS ที่มี การ์ดจอ ออนบอดที
    ราคา ไม่เกิน 2000 อะครับ
    ที่เราแลงๆไว้ก็มี 3 รุ่นนี้
    ASUS (Vga) P5-KPL-AM SE
    ASUS (Vga) P5-KPL-AM
    ASUS (Vga)P5-KPL-AM/PS
    แต่เราไม่รุ้ว่ารุ่นไหนดีสุดอะ

ออนบอร์ดทั้ง 3 ตัวที่ท่านว่ามา ใช้ตัวนี้หมดเลยครับ
    Integrated Intel Graphics Media Accelerator (Intel® GMA 3100) ตัวนี้ไม่แรงเลย ครับ
    ถ้าเป็นบอร์ดตัวนี้ Asrock N73V-S 1420.- ร้าน advice จะใช้ ออนบอร์ด
    Integrated NVIDIA® GeForce 7050 / Max. shared memory 256MB
    หรือ XFX Nforce630i(GF7100) 2050.- ร้าน JIB
    GeForece® 7150 GPU ตัวนี้จะแรงกว่า

Comment

ูู^
      ^
      ตามนั้น

Comment

Originally posted by kosmos007 View Post
        ออนบอร์ดทั้ง 3 ตัวที่ท่านว่ามา ใช้ตัวนี้หมดเลยครับ
        Integrated Intel Graphics Media Accelerator (Intel® GMA 3100) ตัวนี้ไม่แรงเลย ครับ
        ถ้าเป็นบอร์ดตัวนี้ Asrock N73V-S 1420.- ร้าน advice จะใช้ ออนบอร์ด
        Integrated NVIDIA® GeForce 7050 / Max. shared memory 256MB
        หรือ XFX Nforce630i(GF7100) 2050.- ร้าน JIB
        GeForece® 7150 GPU ตัวนี้จะแรงกว่า
        แล้วถ้าในสามรุ่นที่ผมเลงๆใว้ละครับรุ่นไหนดีสุด
        คือว่าผมมี การ์ดจอ GF7300 ของเพื่อนอยู่แล้วอะ
        แต่ที่ยังอยากได้ การ์ดจอออนบอด อยู่เพราะว่ากร์าดจอของเพื่อนผมมันเคยเจ้งมาก่อน
        แล้วตอนที่การ์ดจอมันเจ้ง มันก็ได้ส่งไปเครม แล้วระหว่างเครมนานมาก
        คือในช่วงที่ส่งเครม มันไม่ได้เล่นคอมเลยอะ เพราะเมนบอดมันไม่มีกาดจอออนบอด
        จนมันรอไม่ไหวมันเลยซื่อไหม่ ตอนนี้ GF7300 ของมันว่าง แล้วผมก็ได้ขอมาแล้วด้วย อิอิฟรี
        แต่ไม่รู้ว่ามันจะเอากลับเมื่อไร เราก็เลยอยากได้ เมนบอด ที่มี กาดจอออนบอด ใว้ก่อนอะ
        ถ้ามันเอา GF7300 คืน เราก็ค่อยซื่อ กาดจอแยก มาไส่ต่ออะ

Comment

เอาไปใช้งานด้านใหนครับ

Comment

บอร์ด 3 ตัวที่ว่ามา ออนบอร์ดเหมือนกันทุกประการ ครับ
            เล่นเกมส์ ไม่ได้อะนะครับ ทำใจ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              เอาไปใช้งานด้านใหนครับ
              ชีวิตผมวันๆ เล่นแต่เน็ต+MSN+โหลดต่างๆ

Comment

ลองดูรายละเอียดคัวนี้ดูนะครับ

P5Q-EM

http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=jR7eO7eY08cBntsR

Comment

ชีวิตผมวันๆ เล่นแต่เน็ต+MSN+โหลดต่างๆ
                  ASUS (Vga) P5-KPL-AM ตัวนี้ครับ

Comment

Originally posted by kosmos007 View Post
                    ASUS (Vga) P5-KPL-AM ตัวนี้ครับ
                    ครับๆขอบคุณมากครับ
                    ขอถามอีกหน่อยครับ ถ้าใช้รุ่นนี้
                    แล้วเกิดวันหนึ่งผมมีตังขึ้นมา(ถูกหวย)
                    จะไปซื่อ
                    CPU CORE 2 DUO E7400 2.80 GHz.
                    512/EN-9600GT ASUS
                    มาใส่จะได้ป่าวอะ

Comment

ได้ครับ
                      เมมบอร์ด 3 ตัวนี้ แทบไม่แตกต่างกันเลย ครับ
                      จะแตกต่างก็เรื่อง เสียง แบบ 6 กะ 8 เท่านั้น ละครับ
                      Asus P5K PL-AM
                      VIA VT1708B 8 -Channel High-Definition Audio CODEC
                      Asus P5KPL-AM/SE
                      6 -Channel ALC662 High-Definition Audio CODEC
                      Asus P5K PL-AM/PS
                      Realek ALC662 6-Channel High-Definition Audio CODEC
                      แล้วก็ รายละเอียดนิดหน่อย - -
                      Last edited by kosmos007; 23 Apr 2009, 22:04:40.

Comment

ได้ครับ
                        เมมบอร์ด 3 ตัวนี้ แทบไม่แตกต่างกันเลย ครับ
                        จะแตกต่างก็เรื่อง เสียง แบบ 6 กะ 8 เท่านั้น ละครับ
                        Asus P5K PL-AM
                        VIA VT1708B 8 -Channel High-Definition Audio CODEC
                        Asus P5KPL-AM/SE
                        6 -Channel ALC662 High-Definition Audio CODEC
                        Asus P5K PL-AM/PS
                        Realek ALC662 6-Channel High-Definition Audio CODEC
                        แล้วก็ รายละเอียดนิดหน่อย - -
                        เรามีไรจะถามอีกอะ คือ เมนบอร์ด พวกนี้ สามารถใส่แรม
                        DDR2 BUS 1066 ได้ไช่ปะ
                        แต่ทำไมที่เราเห็นคนในเวปนี้เวลาจัดสเปคจึงแนะน้ำเป็น
                        DDR2 BUS 800 อะ ทั้งๆที่เมนบอร์ด สามารถใส่ BUS 1066 ได้ ซึ่งก็น่าจะแรงกว่า BUS 800
                        แล้วราคาแรม 2 ตัวนี้ก็ไม่ต่างกันมาก แต่ทำไมเขาจึงนิยมให้ใส่ BUS 800 อะ
                        ช่วยอธิบายหน่อย

Comment

ถึงเราจะซื้อ BUS 1066 มาแต่เวลาใช้งานโดยไม่ได้ตั้งค่าใน ไอออส
                          มันก็จะโชว์ 800 ครับ ถ้าเราซื้อ 800 มาไปปรับในไบออส ให้เป็น 1066 ก็ได้ครับ
                          สรุป ซื้อ 800 มาดีกว่าครับ

Comment

ถึงเราจะซื้อ BUS 1066 มาแต่เวลาใช้งานโดยไม่ได้ตั้งค่าใน ไอออส
                            มันก็จะโชว์ 800 ครับ ถ้าเราซื้อ 800 มาไปปรับในไบออส ให้เป็น 1066 ก็ได้ครับ
                            สรุป ซื้อ 800 มาดีกว่าครับ
                            อ๋อ กระจ่าง
                            มีอีกคำถามครับ
                            คือเราเห็นคนในเวปเขาบอกว่าให้ซื้อ Power supply วัตแท้
                            เราจะมี วิธีไหนบางที่จะดูว่า Power supply นั้นเป็นวัตแท้หรือไม่

Comment

Working...
                            X