Announcement

Collapse
No announcement yet.

update bios VGA ทำยังไงหรอคับ ผมใช้ (GIGABYTE) GeForce 9800GTX+ 1GB GDDR3 อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• update bios VGA ทำยังไงหรอคับ ผมใช้ (GIGABYTE) GeForce 9800GTX+ 1GB GDDR3 อะ

update bios VGA ทำยังไงหรอคับ ผมใช้ (GIGABYTE) GeForce 9800GTX+ 1GB GDDR3

มานปันหามากเลย ลงได๊เวอ้ตัส ล่า หรือว่าตัวใฝหม่ๆ ไม่ได้

แล้วจา update bios VGA ยังไงหรอคับ ทามยังไงหรอ

คัยก้อได้ครับ ที่ทำเป็นช่วนยบอกทีคับ

Comment

ที่มีปัญหาลงไดร์เวอร์ไม่ได้ มันแจ้งเตือนว่าอะไรบ้างครับ จะได้วิเคราะห์ถูก
      แล้วคุณตรวจสอบพวกสายไฟที่ต่อเพิ่มว่าเสียบที่การ์ดหรือยัง

Comment

ดูแล้ว ครับๆๆๆๆ

ก้อพอลง driver 180.xx ขึ้นไปง่ะ

มานก้อ จอมิดไปเลย

ต้องรีเครื่องอย่างเดียวเลย

พอรีเครื่องมาแล้ว

ก้อกลับมาสภาพเหมือนตอนที่ยังไม่ได้ ลง driver กาดจอเลย ครับ

ลงได้แค่ driver ที่แผ่นแถวมาเท่านั้น ง่ะ

แล้วที่แถวมาก้อไม่ได้เรื่องเลย ง่า

Comment

กิ๊กกาบ๊วย . . .

Comment

กำ -*-แล้ว

เฟรชไบออส ยังไง อะ งับ เนี่ย -*-

Comment

เวลาลงไดลล์เวอร์ตัวใหม่ ท่านลบ ไดลล์เวอร์ตัวเก่าออกหรือป่าวครับ

ผมเคยลงไดลล์เวอร์ตัวใหม่แล้วลืมลบตัวเก่าออก ก็ออกอาการแบบท่านอะครับ

Comment

ผมล้างเครื่อง ลงใหม่ เลย

ดับทีล้างทีเลย ครับ -*- -*-

แบบว่าลอง หมดเลย อะ งับ
                Last edited by lovekwar; 29 Apr 2009, 01:58:38.

Comment

ไม่มีคัยช่วยเลยหรอคับ

Comment

ก่อนลงเอาไดร์เวอร์ตัวเก่าออกให้เกลี้ยงแล้ว ลองลงใหม่อีกรอบถ้าบูตเข้ามาแล้วกลายเป็นเหมือนตอนยังไม่ได้ลงให้กดลงทับซ้ำอีกครั้งคราวนี้น่าจะหายครับ ลองดูนะ ผมทำแบบนี้บ่อย ^^

Comment

psu จ่ายไฟพอป่าวท่าน มีส่วนนะ ถ้าการ์ดจอ แรงๆๆ แต่ psu จ่ายไฟไม่พอ

Comment

โหวววว PSU

พอคับ

ซื้อ watt แท้ มาเลย ง่ะ

จ่ายไฟอะพอ -*- ถ้าไม่พอก้อดับตั้งแต่แรกแล้ว ง่ะ

Comment

ไม่มีครายช่วยเลยหรอ คร๊าบบบบ

Comment

ทำในวินโดว์แล้วกันง่ายดี
                            ใช้โปรแกรม XtremeTuner ตามรูป กด Flash Bios หา File bios แล้ว ok รอแป๊บนึง ดังติ๊ดก้อใช้ได้ รีเครื่องซักที แล้วลุยต่อเลย

Comment

ทำไมคิดว่า flash bios VGA ใหม่แล้วจะหายล่ะ อาการนี้ VGA มันเสียแล้ว เครมเถอะ

เท่าที่เจอนะ ... การที่ลง Driver แล้วเครื่อง Hang ก็เพราะ Driver มันไปเปิดฟังก์ชันต่างๆ ของ VGA
                              ให้มันทำงานได้เต็มประสิทธิภาพ แต่พอดีว่า Driver มันไปเปิดฟังก์ชันที่เสียไปแล้วบน VGA ของท่านไง
                              คราวนี้ windows มันก็ Hang นะซิ

Comment

Working...
                              X