Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านว่าแคมเปน optimize PC ของเอ็นวิเดียจะทำให้คนส่วนมากเชื่อได้มั้ย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านว่าแคมเปน optimize PC ของเอ็นวิเดียจะทำให้คนส่วนมากเชื่อได้มั้ย?

อยากทราบว่าที่ Nvidia ออกเรื่องแคมเปนนี้ออกมา มันจะทำให้คนส่วนมากเชื่อได้มั้ยครับ

ที่บอกว่า มีอยู่ 2 เครื่อง เครื่องแรงใช้ CPU ระดับกลางๆ แต่ใช้กราฟฟิกแรงๆ แต่อีกเครื่องใช้ CPU แรงๆแต่ใช้กราฟฟิกระดับกลางๆ ทั้งๆที่ออกงบในจำนวนใกล้เคียงกัน แต่เครื่องที่ใช้กราฟฟิกการ์ดแรงกว่า จะทำงานได้ดีกว่า

ในงบเท่ากัน
    ชุดนึง CPU4หัวอินเทลกะGPU 9400GT

กะอีกชุด CPU2หัวอินเทล กับGPU 9800GTX+

คุณคิดว่าอย่างไหนเล่นเกมส์ดีกว่ากัน เค้าคงจะหมายถึงประมาณนี้

Comment

ผมว่าดีกว่า ในเรื่องกราฟิก และก็เกมส์หล่ะ

CPU แรง เวลาเล่นเกมส์ สู้ GPU แรงไม่ได้หรอกครับ

GPU แรงกว่า CPU หลายเท่าตัวเรื่องการประมวลผลทางด้านกราฟิค ...

Nvidia ทำ CPU เมื่อไหร่ เดี๋ยวได้รู้กันครับ

Comment

เพราะมันมี Cuda มาช่วยประมวณผลอีกแรง

Comment

มันก็เป็นแคมเปญที่ออกมากัดกับอินเทลเท่านั้นแหละครับ...

Comment

ผมว่าคนในเวปนี้หรือคนที่ติดตามคอมสักหน่อยก็รู้อยู่แล้วนะ คงต้องการบอกกับตลาดใหญ่คนทั่วไปที่ไม่รู้อีกมาก เช่น

ม.ผมเช่าคอมไว้ในห้องเรียน เอาไว้เปิดWord Powerpoint ต่อเน็ตไม่ได้
            แต่เสปก Core2QUAD(จำรหัสไม่ได้) แรม2GB การ์ดจอGF8400 เหอๆ

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
              ผมว่าดีกว่า ในเรื่องกราฟิก และก็เกมส์หล่ะ

CPU แรง เวลาเล่นเกมส์ สู้ GPU แรงไม่ได้หรอกครับ

GPU แรงกว่า CPU หลายเท่าตัวเรื่องการประมวลผลทางด้านกราฟิค ...

Nvidia ทำ CPU เมื่อไหร่ เดี๋ยวได้รู้กันครับ
              งานนี้ถ้าอินเทลล่ม เป็นเรื่องแน่่.............

Comment

32nm ของ Intel ก็ได้ข่าวว่าจะเอา GPU ใส่ CPU

อะไรของมันฟะ = =''

Comment

Originally posted by redondo16 View Post
                  ผมว่าคนในเวปนี้หรือคนที่ติดตามคอมสักหน่อยก็รู้อยู่แล้วนะ คงต้องการบอกกับตลาดใหญ่คนทั่วไปที่ไม่รู้อีกมาก เช่น

ม.ผมเช่าคอมไว้ในห้องเรียน เอาไว้เปิดWord Powerpoint ต่อเน็ตไม่ได้
                  แต่เสปก Core2QUAD(จำรหัสไม่ได้) แรม2GB การ์ดจอGF8400 เหอๆ
                  ถ้าผมเจอห้องเรียนแบบนี้ถ้าอาจารย์เผลอสงสัย จะได้ E7300 ไปใช้แทน 555+

Comment

Working...
                  X