Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตไม่ทำงานต้อง Restart อย่างเดียวเลยครับช่วยดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ตไม่ทำงานต้อง Restart อย่างเดียวเลยครับช่วยดูที

ผมต่อเน็ตใช้งานได้ปกติดีประมาณ 3-4 ชั่วโมงจู่ ๆ มันก็ไม่ทำงานซะงั้นเข้าเว็บอะไรไม่ได้เลย

ผมลอง Disconnect แล้ว Cennect ใหม่ก็ได้นะแต่ก็เน็ตมันยังไม่ทำงานอยู่ดีเข้าอะไรไมได้เหมือนเดิม

เห็นเค้าว่าปัญหามันเป็นเพราะใช้ Windows Vista แต่ผมไม่ได้ใช้ Windows Vista อะสิผมใช้ Windows XP SP3 อ้ะ (หรือมันก็เหมือน ๆ กัน= = )

ใครเป็นแบบผมแล้วมีวิธีแก้ก็ช่วยผมหน่อยนะครับ Restart เครื่องจนเซ็งแล้ว --"

router เน่า ส่งเคลม

โหลดบิทหรือเปล่า ถึงเน่าอ่ะครับ

Comment

ใช้ modem อะครับ

ที่เน่าก็เน่าทุกอย่างเลยครับหลังจากใช้งานปกติมา 3-4 ชั่วโมง ต้องรีเครื่องใหม่ตลอดเลยถึงกลับมาใช้ได้ปกติอีก

Comment

โหลดบิท จะเน่าเร็วมากครับ โหลดบิทรึเปล่า

Comment

โหลดบิทครับ แต่บางครั้งก็ไม่ได้โหลดเพราะเล่นเกมออนไลน์อยู่ครับ

Comment

ต่อยังไงครับ lan หรือ usb และนอกจากเนตแล้วโปรแกรมอื่นเป็นอย่างไรครับ และที่รีสตารท์นี้อะไรครับเครื่องหรือ modem ต้องรองวิเคราะห์ทีละตัวครับ

Comment

Originally posted by JBL View Post
              ต่อยังไงครับ lan หรือ usb และนอกจากเนตแล้วโปรแกรมอื่นเป็นอย่างไรครับ และที่รีสตารท์นี้อะไรครับเครื่องหรือ modem ต้องรองวิเคราะห์ทีละตัวครับ
              ต่อ usb modem เข้ากับเครื่องครับ แล้วก็ restart เครื่องเลยครับถึงใช้ได้

ส่วนโปรแกรมอื่น ๆ ตอนแรกผมใช้ IE6 อยู่แล้วมันก็เป้นผมเลยไปใช้ IE8 แล้วมันก็ยังเป็นอยู่ครับ
              พวกโปรแกรมบิท ค่า Dowload Upload เป็น 0 kbps หมดเลยครับ เหมือนกับว่าเน็ตไม่ทำงาน

Comment

Working...
              X