Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by zooaha01 View Post
    ผมใช้ His 6850 รบกวนถามว่าใช้ Driver ตัวไหนดีที่สุดครับ หรือใช้ตัวใหม่ล่าสุดเอาเลย

เพราะผมพึ่งย้ายมาจากเขียว เลยไม่ค่อยรู้ว่าอันไหนดี

ใช้ Win Xp Sp3 อยุ่เลยนะครับ

ใช้ตัวล่าสุดเลยครับ โหลดจากเว็บของ AMD เลย

ขอคำแนะคำหน่อยครับ
    ใช้ตัวล่าสุดเลยครับ ยิ่งการ์ดคุณ series 6xxx
    ด้วย driver ver ใหม่ ๆ จะ update การ์ด series ล่าสุดบ่อยครับ
    เวลาใช้งานจะได้เสถียร

Comment

• Originally posted by titanteark View Post
      ของผมเล่นเกมส์ และมันบอก ว่า ให้ปิดตัวเกมส์ลงอะครับ ปัญหานี้เป็นบางเกมส์นะครับ บางเกมส์เล่นได้ปกติ

วินโดว์7ครับ มันบอกว่า [ชื่อเกมส์] has stopped working และมันให้กด ตกลง ผมละกุ้มใจ ปัญหานี้ ในgoogleมันมีบอกนะแต่ใช้ไม่ได้สักคน ลองแนะนำกันหน่อยครับ ผมจะย้ายไปเขียวละ ว่าจะกลับมาแดงชักจะเปลี่ยนใจละ
      บางเกมส์เป็นที่ bug นะครับ หรือไม่ก็เป็นที่ตัว windows
      ผมก็เปลี่ยนจากเขียวมาแดงไม่ค่อยเจอปัญหานะครับ

Comment

• Originally posted by ()() View Post

ใช้ 4670 ไดร์เวอร์จากแผ่นที่แถมอยากทราบว่าจากภาพมีอันไหนไม่จำเป็นต้องลงบ้างอ่ะครับ

หรือว่าควรไปโหลด v. ใหม่ๆจากเว็บมาลงดีกว่าครับ พอดีเพิ่งใช้ ATI ขอคำแนะนำด้วยครับ
        ผมก็ใช้ 4670 ^^
        ไปโหลดจาก web สิครับดีกว่า

Comment

• Lineage II ซื้อ 6870 gigabyte มา ลงไดรเวอในกล่อง เล่นเกม ยิงที กระตุกที
          แต่พอโหลด Driver ใหม่ล่่าสุด บนเว็บ ATI ก็เล่นได้ปกติ ลื่นดี

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

5870 Driver 10.3 เล่น Crysis 2 แล้วภาพแตกดูไม่รู้เรื่องเลยมีใครเป็นเหมือนผมมั้ยครับ

ขอร้องหละครับช่วยแนะนำผมที

Comment

• อันนี้ผมลบ ลง Driver ใหม่อย่างระเอียดแล้ว นี่ผมใช้ Driver 11.1 เล่นเกมอื่นไม่มีปัญหา แต่เล่น Crysis 2 เหมือนเดิมปัญหาเดิมเหมือนใน คลิปนั้นผมถ่ายเองครับ

เสียความรู้สึกมากๆ ซื้อแผ่นแท้ Crysis 2 Limited Edition แท้ๆ ยังเจอปัญหาแบบนี้ ต่อไปสงสัยต้องไม่มีการซื้อของแท้กันอีกแล้วมั้งครับ

ใครพอรู้ช่วยทีนะครับ
              Last edited by dream182; 23 Mar 2011, 05:29:10.

Comment

• Originally posted by dream182 View Post

อันนี้ผมลบ ลง Driver ใหม่อย่างระเอียดแล้ว นี่ผมใช้ Driver 11.1 เล่นเกมอื่นไม่มีปัญหา แต่เล่น Crysis 2 เหมือนเดิมปัญหาเดิมเหมือนใน คลิปนั้นผมถ่ายเองครับ

เสียความรู้สึกมากๆ ซื้อแผ่นแท้ Crysis 2 Limited Edition แท้ๆ ยังเจอปัญหาแบบนี้ ต่อไปสงสัยต้องไม่มีการซื้อของแท้กันอีกแล้วมั้งครับ

ใครพอรู้ช่วยทีนะครับ
                ภาพแตกเป็นเฉพาะเกมนี้เกมเดียว อาจจะเป็น
                bug ก็ได้นะครับ แต่ผมก็ไม่ชัวร์นะเพราะไม่ได้เล่น Crysis
                แล้วลดรายละเอียกกราฟฟิคเป็นไหมครับ

Comment

• ของผม HIS 5770 ลง driver ver 11.2 เล่น crysis 2 ใด้ปกติเเถมความร้อนตอน full load ลดลงเหลือ 60 องศา จากเดิม 70 กว่าลองลง driver ตัวอื่นฯดูความร้อนก็กลับไป 60 ปลายฯ 70 กว่าฯ เหมือนเดิม เเต่ทำไมตอนเปิดคอมมาตอนบูทเข้าวินโดว์เสร็จจอมันจะ กระพริบ เขย่าฯ ทีนึงอ่ะครับ ถ้าลง driver ตัวอื่นไม่เป็นอ่ะ ไม่รู้ว่ามีท่านใดเป็นเเบบผมบ้างครับ

Comment

• ลง driver 11.3 แล้วลองเล่น BFBC2 เวลายิงถังน้ำมัน จะไม่มีเอ็ฟเฟ็คระเบิด
                    หรือประกายไฟที่ปากกระบอกปืน จะไม่ออก

Comment

• HIS HD 5670 ตัวนี้ ใช้ Driver ตัวไหน เสถียรสุดครับ

Comment

• ไม่ทราบว่า Driver ของ 4600 Series ตัวไหนโอเคสุดครับ จากที่ทดสอบกัน ตอนนี้ของผมเป็น 11.2 รู้สึกมันยังไม่โอเคอ่ะครับ

แล้วควรใช้ ATI Catalyst(TM) Control Center ป่ะครับ ผมเคยใช้ครั้งนึง เหมือนมันจะมีปัญหา ไม่รู้ตอนนี้ใช้ได้หรือยัง

Comment

• อยากรู้วิธีแก้ปัญหา การ์ด ati ทำไมเวลาลงไดร์เวอร์เวอรชั่นใหม่ๆแล้วมักจะเข้าเกมออนลายไม่ได้ ถึงได้บางครั้งก็จะได้แต่แบบเต็มจอพอตั้งเป้นย่อจอแล้วจะใช้ไม่ได้ต้องใช้ไดร์เวอร์ตัวเก่าๆ แต่พอลงไดร์เวอร์ตัวเก่าๆที่พอจะใช้ได้ก็มีปัญหาตรงที่ภาพไม่ค่อยสมบูรณ์ปรับลายละเอียดอะไรไม่ค่อยได้(คือภาพไม่สวยอ่ะครับ)
                          เกมส์ออนลายหลายๆเกมส์เป็นแบบนี้อ่ะครับ
                          ไดร์เวอร์ใหม่เข้าเล่นแบบเต็มจอได้แต่ย่อจอไม่ได้
                          ไดร์เวอร์เก่าเล่นได้ทั้งเต็มจอย่อจอแต่ภาพห่วย
                          ปล.ผมใช้ 4830 วินโดว์ xp ครับ

Comment

• ลง driver 11.3 แล้วเปิด CCC ไม่ไ้ด้ HD 4670 1 gb นะคับ ลงใหม่หลายรอบแล้วครับ ทำไงดีครับ

Comment

• ผมใช้windows dark eidition v.7 การ์จอ his 6870 ลงไดเวอร์ catalyst11.3XP64 พอเล่นไปหน้าจอมันค้างแปบนึง แล้วดับ แล้วมันขึ้นว่า
                              VPU Recover has reset graphics accelerator as it was no longer responding to graphics driver commands แล้วมันบอกว่าให้ please tell

ATI Tcchnologies about this problem

The generated error report contains only system information such as driver version AGP setting,graphics frame buffer size,etc.that will be used to analyze the problem.This report will be treated as anonymous

Comment

• Originally posted by ls7 View Post
                                HIS HD 5670 ตัวนี้ ใช้ Driver ตัวไหน เสถียรสุดครับ
                                ตัวล่าสุดสิครับ ^^

Comment

Working...
                                X