Announcement

Collapse
No announcement yet.

[E6700]+[7800gs] ความแรงแบบ AGP!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรงไม่เลิกจริงๆ

Comment

ตอนนี้ผมยังคิดไม่ตกเลยครับ เพราะว่ามีงบจำกัด ราวๆ 50k

แต่สิ่งที่ต้องการก็แค่ 3 อย่างครับ
      1.xfx 8800gtx 26900 บาท
      2.g.skill 2*1gb hz 13900 บาท
      3. คิดอยู่ครับระหว่าง p5w กับ Striker Extreme อ่ะ

แต่ถ้าเป็น striker งบมันจะไม่พอ ต้องหาเพิ่มอ่ะ T_T ไม่งั้นคงต้องลดจาก gtx เป็น gts

แต่ผมยังคิดๆอยู่ว่า ถึงผมจะใส่ striker ก็คงมีปัญญาซื้อการ์ดแค่ใบเดียว แล้วถ้าแค่ใบเดียว

ใส่ p5w ก็คงไม่น่าจะแตกต่างกัน(มั้ง)

ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยสิครับ ว่าแนวๆนี้ควรจัดการงบยังไง หรือให้หาเพิ่ม แล้วซื้อเป็น striker+8800gtx+g.skill hz

รบกวนชี้แนะด้วยครับ

Comment

Originally posted by underline View Post
        อิอิ ขอบคุณคร๊าบ อุส่าห์มา เม้น ให้จนได้ อิอิ

อย่าลืมนะ ถ้าขายการ์ดได้ เลี้ยงไอติมผมด้วย ขอเป็น แม็กนั่ม ก็พอแล้ว หุหุ
        เดี๋ยวให้สองแท่งเลย

แต่ต้องมากินที่บ้านผมนะ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
          เดี๋ยวให้สองแท่งเลย

แต่ต้องมากินที่บ้านผมนะ

กึ๋ยยย ..

Comment

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
            กึ๋ยยย ..
            ที่ กึ๋ยยย... เนี่ยอยากได้อันนึงไช่ไหมคับ

Comment

เล่น Striker Extreme เลยครับ ปรับไฟได้กระจาย P5W ไฟปรับได้น้อยไปนิด

Comment

หุหุ Striker ถ้าไม่เล่น SLI นี่แรงสู้ P5W ไม่ได้อยู่ดีนะครับ

Comment

ดูผลทดสอบตั้งแต่ต้นแล้วรู้สึกว่ามันแรงได้ใจจริงๆ แต่รูสึกว่าเจ้าของจะร้อนแรงกว่าผลทดสอบอีก

เรื่องบอร์ดเท่าที่เห็นในผลทดสอบนะครับ คิดว่า ถ้าไม่ SLI ก็ใช้ P5W DH Deluxe ก็เพียงพอต่อความแรงในเกมส์ปัจจุบันแล้วครับ และน่าจะรวมถึงอนาคตของ Vista ที่มี Dx 10 ด้วย

ถ้ามีโอกาศผมคงจะได้เห็นผลทดสอบชุดนี้นะครับ

Comment

Originally posted by chatanan View Post
                    ดูผลทดสอบตั้งแต่ต้นแล้วรู้สึกว่ามันแรงได้ใจจริงๆ แต่รูสึกว่าเจ้าของจะร้อนแรงกว่าผลทดสอบอีก

เรื่องบอร์ดเท่าที่เห็นในผลทดสอบนะครับ คิดว่า ถ้าไม่ SLI ก็ใช้ P5W DH Deluxe ก็เพียงพอต่อความแรงในเกมส์ปัจจุบันแล้วครับ และน่าจะรวมถึงอนาคตของ Vista ที่มี Dx 10 ด้วย

ถ้ามีโอกาศผมคงจะได้เห็นผลทดสอบชุดนี้นะครับ

ขอบคุณท่าน chatanan มั่กๆครับ ชมแบบนี้ ผมแอบปลื้ม นะเนื่ย

ถ้าจะรอดูผลการทดสอบคอมของผม รอบหน้า เต็มที่คงได้แค่
                    p5w ไม่ก็ striker
                    e6700
                    8800gtx
                    g.skill 2*2g hz

คงได้เท่านี้แหละครับ SLI คงหมดหวัง ต้องรอหลังตรุดจีนแหละคับ

ผมยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะซื้อ p5w แล้วใช้ไปก่อน รอสักพักค่อยขาย p5w แล้วไปจับ striker ดีไหม

ใครว่างๆ ชีแนะด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ได้ X2 4200+ กับ 7800GTX มาแล้วคร้าบ

แต่ ....

เจอ Phoenix BIOS เข้าไป

ตึ๊บเลย เซ็ตไม่เป็น ก๊ากกกกกก

กำลังมึนอยู่ ว่าจะอัดมันยัึงไง

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                        ได้ X2 4200+ กับ 7800GTX มาแล้วคร้าบ

แต่ ....

เจอ Phoenix BIOS เข้าไป

ตึ๊บเลย เซ็ตไม่เป็น ก๊ากกกกกก

กำลังมึนอยู่ ว่าจะอัดมันยัึงไง

ยังเหนื่ยวหนึบกับ amd จิงๆนะท่าน อิอิ

กระทู้นี้ คนโพสไม่ถึง 5% ของคนดูทั้งหมดอ่ะ

จะมา ติ-ชม ผมก็รับฟังนะครับ

วันนี้สิ้นปีแล้ว ปีหน้าเราจะต้องแรงกว่านี้

สู้ต่อไป ทาเคชิ!!!

Comment

อิอิ CPU แรงสู้ไม่ไหวจริงๆ X2

ดึงแรงการ์ดจอได้ไม่เท่า E6700

ดูจากคะแนนที่ได้ ถึง 7800GTX ของผมจะได้ผลออกมามากกว่า แต่ก็ไม่มากพอที่จะนำขาด ทั้งๆที่ควรจะขาดกว่านี้

Comment

แรงได้ใจจิงๆ ชอบครับ

Comment

เป็นผมตัดการ์ดจอออกไปก่อนอ่ะ เพราะต้องรอให้ วิสต้ามาก่อน ถึงจะมาก่อน ก็ต้องรอให้มันออก SP1 ก่อน 55555555

การ์ดจอ ราคาผันผวนสุดแล้ว แถมมีรุ่นใหม่ๆออกมาเดือนละรุ่น 2รุ่นด้วย ไม่รีบๆ

จะรอชมด้วยเน้อ

Comment

ดันสักนิดครับ ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับว่าจะซื้อ m/b อะไรดี

ระหว่าง p5w กับ striker เพราะเนื่องมาจากผมจะใส่ 8800gtx แค่ตัวเดียว

เลยไม่รู้ว่าจะทำไงดี

ผมรู้สึกว่า ถ้าใส่ การ์ดจอตัวเดียว p5w น่าจะทำงานได้ดีกว่านะ

แต่ถ้าเผื่ออนาคต มีตังพอซื้อการ์ดจออีกตัวได้ก็น่าจะถอย striker ใช่ไหมครับ?

ชี้แนะด้วยครับ

Comment

Working...
                                X