Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีลำโพงยี่ห้อไหนที่คนไทยผลิตเองมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีลำโพงยี่ห้อไหนที่คนไทยผลิตเองมั่งครับ

ผมรู้แค่ SAAG กับ Orbit ครับ
    มันมียี่ห้ออื่นอีกไหมครับ

ปล.ลำโพงคอมนะครับ
    Last edited by เด็กอ่อน; 21 Apr 2008, 09:33:27. Reason: มีลำโพงคอมยี่ห้อไหนที่คนไทยผลิตเองมั่งครับ

ที่ผมเคยเห็นก็ยี่ห้อ Audiosense ครับ

Comment

sherman คับ

Comment

ส่วนใหญ่จะจ้างโรงงานของจีนผลิต แต่จะมาปะยี่ห้อคนไทยครับ
        Soken, Leona, AJ, Saag, Orbit, MRZ และอื่นๆ

Comment

ไทยแท้ ครับ

อันนี้รุ่นล่าสุด

คงเอกลักษณ์เครื่องเสียงไทย มาหลายสิบปี
          Last edited by Aeromancer; 21 Apr 2008, 12:18:28.

Comment

NPE

Comment

โอบอ้อม อุตสาหกรรม อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                โอบอ้อม อุตสาหกรรม อิอิอิอิ
                MS Sound

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post

ไทยแท้ ครับ

อันนี้รุ่นล่าสุด

คงเอกลักษณ์เครื่องเสียงไทย มาหลายสิบปี

โดนมาก 555555

Comment

ธานินทร์นี่ลืมตาดูโลกก็ได้ยินมันแล้วครับ ปูผมชอบหมุนหาคลื่นก๊อกๆแก๊กๆ-*-

Comment

แบรนด์ไทยยี่ห้อ "อลังการ" แห่งร้านอนุวัฒ บ้านหม้อพลาซ่า

Comment

และก็ Accord ยอดลำโพง ของเฮีย ป.ร่วมมิตร ในซอยทิพวารี บ้านหม้อ

Comment

อย่าว่าแต่ปู่เลยครับ แม่ผมยังใช้อยู่เลย (ต้องคิดแน่ๆ เลยว่าลูกใช้ของดีๆ ทำแม่ใช้อย่างนี้ แม่ผมไม่ยอมใช้อ่ะครับ บังคับก็แล้วเกลี่ยกล่อมก็แล้วหมด่ทาง) ฟังค์ชั่น FM/AM เปิดปิด หมุนหาคลื่นได้ นิยมใช้ในต่างจังหวัดทั่วไป ที่สำคัญไม่มีปลั๊กเสียบ ใช้ถ่านก้อนใหญ่ (เข้ากับช่วง Global Warming เลย ประหยัดพลังงานดี) แม่ผมอุตส่าไป import จากสุพรรณ เชียว

Comment

Originally posted by yuttavete View Post
                            โดนมาก 555555
                            โดนด้วยคน โดนโคตรๆเลย

Last edited by krpg; 21 Apr 2008, 19:08:08. Reason: add quotes picture

Comment

ธานินทร์รุ่นใหม่ๆ เสียง FM ไม่เนียนเหมือนรุ่นเก่าหง่ะ อิอิอิอิ

Comment

Working...
                              X