Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากโม 9700led อ่าครับ อยากเอา TTตัวส้ม(smartfan) ติดอ่าช่วยทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากโม 9700led อ่าครับ อยากเอา TTตัวส้ม(smartfan) ติดอ่าช่วยทีนะครับ

ผมเริ่มตั้งแต่ต้นเลยนะครับ คือตอนนี้ใช้ case TJ07 + board DFI LT x48 และ 9700ledอยู่
    ++เคสมี TTส้ม(smartfan) ดูดขึ้น2ตัว เป่าจากข้าวหน้า 1 ตัว, ส่วนพัดลมตัวหลังที่เป่าเข้าเปินของเคสเดิม
    ผมวางตัว 9700 หันหน้าไปด้านหน้าเคส ซึ่งมันเลยติด ไม่สามารถ ใส่พัดลทให้ sink x48 ได้ ก๊เลยกะว่าจาหัน9700 ขึ้น ให้ TTส้มตัวบนดูดออกเลย ส่วนตรงตูดของ 9700 ผมอยากใส่ TTส้มอ่าครับ มันจาได้ดูด ความร้อนของ sink x48 ออกไปด้วย และความร้อนก็จาได้ออกไปเร็วๆจากเคสผม ส่วนตัวพัดลม 2 ตัวที่มากะเคส ด้านหลัง90mm ก็กะว่าจา เปลี่ยนเป็น TTส้ม ด้วยเหมือนกันครับ
    (พัดลมตัวหน้ามาจาก kamabay แต่เปลี่ยนเป็น smartfan แทนนะครับ)
    ก็เลยสงสัยว่า จาเอา TT ส้ม size ไหน ไปติดก้นของ 9700LED? + กับจะติดได้ยังไงอ่าครับ
    ขอบคุนนะครับ สำหรับ คำตอบที่แล้วที่ผมเคยเข้าถามถามเรื่อง q6600 อ่าครับ คือตอนนี้มันก็ยัง 40-55 อยู่เลยอ่าครับ บางคนบอกไม่ร้อน แต่ผมคิดว่าถ้ามันเย็นกว่านี้ได้ก็จะดีครับ
    ขอบคุนมากครับ
    วิน
    Last edited by pizpizza; 4 Jun 2008, 09:14:48.

ช่วยทีครับท่าน อ่าน review ninja copper มาแล้วไม่ดีอ่า กะเล่น 9700 เหมือนเดิม แต่อยากโมมันหน่อยอ่าครับ

Comment

ตัวซิ้งค์มันเป็นทองแดงคับ มันนำความร้อนดีจริง แต่การระบายไม่ดีเท่าไร จากที่เคยใช้มา ลองเปลี่ยน zink เป็นพวก Tuniq Tower120, HR-01Plus, Ultra 120 Ex ดูคับ สามารถใส่พัดลมที่ท่านว่ามาได้ และเย็นขึ้นเยอะด้วย แต่...ท่านคับ Smart Case Fan ทั้งชุดแบบนี้ ท่านทนได้ไงคับเนี้ย - -

แต่ถ้าอยากจะเปลี่ยนจริงๆ พัดลมของ Zalman มันขนาด 110mm ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าจะมีขนาดเท่านี้หรือเปล่า ถ้าไม่มีคงต้องเอาตัว 90mm มาใส่ ถึงลมจะแรง แต่มันโดนไม่ทั่วฟิน มันจะมี dead zone อ่ะคับ ส่วนที่ไม่โดนลม เผลอๆ อาจจะร้อนกว่าเดิมอีก
      Last edited by MXdeFunk; 4 Jun 2008, 10:26:26.

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
        ตัวซิ้งค์มันเป็นทองแดงคับ มันนำความร้อนดีจริง แต่การระบายไม่ดีเท่าไร จากที่เคยใช้มา ลองเปลี่ยน zink เป็นพวก Tuniq Tower120, HR-01Plus, Ultra 120 Ex ดูคับ สามารถใส่พัดลมที่ท่านว่ามาได้ และเย็นขึ้นเยอะด้วย แต่...ท่านคับ Smart Case Fan ทั้งชุดแบบนี้ ท่านทนได้ไงคับเนี้ย - -
        ชินกะเสียงมันแล้วอ่าครับ ตอนนี้ถ้าไม่ได้เปิดคอมทิ้งไว้ นอนไม่หลับอ่าท่าน
        ...พอดีตอนนี้ผมมี smartfan เหลือ อยู่อ่าครับ เลยอยากลองโม 9700 ดู เพราะว่า ไม่ค่อยอยากเสียเงินเสี่ยงไปเสี่ยงมาอ่าครับ

Comment

เสียงมันช่างหวานหู ครับ ว่าแต่ ท่านครับ แนะนำวิธีเอา ttsmartfan มาติดที่ด้านหลังของ 9700 ทีสิครับ

Comment

Working...
          X