Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราพ ความแรงของ EN 8800 GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราพ ความแรงของ EN 8800 GT

คือ ปัจุบัญ ใช้ การ์ดจอ Asus EN 8800 GT/512 Mb อ่ะครับ รุ่นที่ แถม เกมส์ Company Hero อ่ะครับ ตอนนั้นซื้อประมาณ 1 หมื่น นิดๆ อ่ะครับ คืออยากจะทราพ ว่า กับ รุ่น 8800 อื่นๆ ความแรงต่าง กันมากหรือป่าว ครับ อย่างเช่นกับ 8800 GTS ไรงี้อ่ะครับ อยากทราพ ว่าต่างกันมากไหม หรือ แรงมากว่ายังไง ........ ช่วยแนะนำหน่อย น่ะครับ .......... ขอบคุณครับ

เล่นยิงไข่ไม่กระตุ้กครับ - -

Comment

แรงกว่ากันไม่มากหรอกครับ ประมาน 5-10 % ได้ละมั้ง

แรงกว่าตรงที่ core/mem สูงกว่า โครงสร้างภานในเหมือนกัน มั้ง -0-

รอผู้รู้มาตอบอีกทีละกัน :-)

Comment

รอผู้รุ้มาตอบ ล่ะกันน่ะครับ อยากทราพ ว่าต่างกันมากหรือป่าว ไรงี้อ่ะครับ หรือควรเปลี่ยนดีหรือ ป่าว .. ประมาณนั้นอ่ะครับ

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนก็ 4850

ไม่งั้นก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

Comment

ใช้ต่อไป ตัวนี้ยังเล่นเกมส์ได้อีกนาน

Comment

คือส่วนตัว ชอบ nvdia มากว่า อ่ะครับ ผมว่าเล่นเกมส์ มันกว่า (มะรู้คิดไปเองหรือป่าว) คือไม่ชอบ Ati ตรงมีปัญหาบ่อย อ่ะครับ ถ้าจะเปลี่ยนเป็น Nvidia รุ่นอื่นควรเป็นรุ่นออะไรดีครับ ....... ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by onlinehero View Post
                คือส่วนตัว ชอบ nvdia มากว่า อ่ะครับ ผมว่าเล่นเกมส์ มันกว่า (มะรู้คิดไปเองหรือป่าว) คือไม่ชอบ Ati ตรงมีปัญหาบ่อย อ่ะครับ ถ้าจะเปลี่ยนเป็น Nvidia รุ่นอื่นควรเป็นรุ่นออะไรดีครับ ....... ขอบคุณครับ

หลายตัวเลือก

- 9800GTX+
                - GTX260
                - GTX280

ปล.ตอนนี้รู้สึกออกแต่ GTX280 นะ แต่ 2 หมื่น

Comment

Working...
                X