Announcement

Collapse
No announcement yet.

^^^ ช่วยหน่อยครับเรื่องเเรม DDR2 ^^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^^^ ช่วยหน่อยครับเรื่องเเรม DDR2 ^^^

คือผมได้ซื้อเเรม DDR2 512/533 เเบบ 4 ชิพ จำนวน 2 ตัวมา เอาใส่กับบอร์ด P5GDC-V Deluxe เเล้วมันขึ้นเเค่ตัวละ 256 เองอ่ะ มันเปนที่ 4 ชิพรึป่าวครับ เเล้วผมต้องทำไง หรือว่าต้องเอาไปคืนสถานเดียว อยากใช้อ่ะขี้เกียจเอาไปคืนเเล้ว

เเง่ว ไม่มีคัยช่วยเลย น่าเศร้า

Comment

Originally posted by zidit View Post
      คือผมได้ซื้อเเรม DDR2 512/533 เเบบ 4 ชิพ จำนวน 2 ตัวมา เอาใส่กับบอร์ด P5GDC-V Deluxe เเล้วมันขึ้นเเค่ตัวละ 256 เองอ่ะ มันเปนที่ 4 ชิพรึป่าวครับ เเล้วผมต้องทำไง หรือว่าต้องเอาไปคืนสถานเดียว อยากใช้อ่ะขี้เกียจเอาไปคืนเเล้ว
      แรม 4 Ship ก็เคยใช้ของยี่ห้อ ROXRAM 256/400 เม็ดแรม 4 Ship มาครับ จับคู่กันกับ Kingston 256/400 เม็ดแรม 8 Ship ใส่กับเมนบอร์ด ASROCK 775V88+ ก็เห็น 512/400 นะครับ แถมยัง DUAL กันได้ด้วย 555 ดีๆ
      ท่านมีโปรแกรม cpu-z เอารูปมาให้ดู ได้ปาว ครับ จะวิเคราะให้ นะ
      ตรงหน้า Memory กับ SPD ของแรม นะ

Last edited by TWK.; 8 Jun 2007, 19:29:29.

Comment

รูป CPU Z ครับ

Comment

Originally posted by zidit View Post
          รูป CPU Z ครับ

[/ATTACH]
          แรมท่านไม่ใช่ DDR2 512/533 x 2 แล้วละครับท่าน
          มันเป็น DDR2 256/533 x 2 ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            แรมท่านไม่ใช่ DDR2 512/533 x 2 แล้วละครับท่าน
            มันเป็น DDR2 256/533 x 2 ครับ
            ซะงั้น ตรง label มันเขียนไว้ว่า 512 นะครับ

Comment

โดนของซะแล้ว ระวังหน่อยนะครับ ช่วงนี้ แรมทำเอาคนกินไม่ได้นอนไม่หลับไปตามๆๆกัน

Comment

ซะงั้น ตรง label มันเขียนไว้ว่า 512 นะครับ
                งั้นเอาแบบ ดูชัวๆ เลย นะครับ

ดูใน BIOS ตรง System Information โชว์แน่ๆ ว่ามีทั้งหมดอยู่เท่าใหร่/ขนาดเท่าใหร่ ด้วย
                แต่ cpu z ก็เอามาจาก BIOS นาาาาา 555
                งานนี้มี.......แล้วมั้ง หิหิหิ

Comment

แรมของท่านมันเป็น 256 x 2 อ่ะครับ
                  ถ้าเลเบิ้ล มันแปะ 512 ล่ะก้อ อิอิอิ

โดน แล้วครับ เอาไปเปลี่ยนเลย

Comment

Working...
                  X