Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ครั้งสุดท้าย)ช่วยเลือก CPU++++Mainboard++++RAM ให้ทีครับ จะซื้อวันพฤหัสฯแล้วครับบบบ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (ครั้งสุดท้าย)ช่วยเลือก CPU++++Mainboard++++RAM ให้ทีครับ จะซื้อวันพฤหัสฯแล้วครับบบบ.

ช่วยเลือกหน่อยครับครับ
    จะซื้อวันพฤหัส(น่าจะวันนั้น)แล้ว ร้าน JIB ==

*************MAINBOARD*************
    GigaByte GA-MA78GM-S2H
    ASUS M3A78-CM
    ECS BlackSeries A780GM-A ULTRA

*************CPU*************
    Athlon 3.0Ghz 6000+
    Athlon 7750+ 2.7GHz

*************RAM*************
    1024/1066 KINGMAX
    1024/800 OCZ 2P800LP1G
    1024/800 CORSAIR

อันไหนดีครับ.....................เลือกให้ที ไม่รู้ว่าจะเข้ากันได้หรือเปล่า

THX
    ศึกษา Review มาเยอะละ อิอิ
    Last edited by SpinnerBall; 26 Apr 2009, 20:44:18.

ดันไปครับ

Comment

ไม่มี VGA รึครับ ออนบอร์ด อะเปล่า
      ECS BlackSeries A780GM-A ULTRA
      1024/800 OCZ 2P800LP1G ถ้ามีงบพอเอา 2 ตัวครับ เล่นเป็นคู่

Comment

Originally posted by kosmos007 View Post
        ไม่มี VGA รึครับ ออนบอร์ด อะเปล่า
        1024/800 OCZ 2P800LP1G ถ้ามีงบพอเอา 2 ตัวครับ เล่นเป็นคู่

Comment

จ๊าก ดอกจันท์ เปงแถวเลย --

Comment

VGA Onboard ครับ มีงบแค่นี้ = = สเปกนี้แรงไหมครับ
            พอดีจะเอามาลอง Call of duty 4 เห็นใน Youtube ลองทดสอบเล่นลื่น ก็เลยจะซื้อมาอะครับ

แต่ผมว่าของ GigaByte มันก็ดีแต่ ถูกกว่านิดหน่อย = =
            ขอความเห็นอีกด้วยครับบบบบบบบบบบบ ยังไม่แน่ใจเลย

Comment

Originally posted by SpinnerBall View Post
              VGA Onboard ครับ มีงบแค่นี้ = = สเปกนี้แรงไหมครับ

พอดีจะเอามาลอง Call of duty 4 เห็นใน Youtube ลองทดสอบเล่นลื่น ก็เลยจะซื้อมาอะครับ

แต่ผมว่าของ GigaByte มันก็ดีแต่ ถูกกว่านิดหน่อย = =
              ขอความเห็นอีกด้วยครับบบบบบบบบบบบ ยังไม่แน่ใจเลย
              ลื่นครับ

ปรับ ต่ำๆ กลางๆ

Comment

ด้วยตัวชิพ ต้องเป็น ECS แต่ผมไม่รู้ว่าความสามารถในการ OC ของ MB รุ่นนี้มีเท่าไร แต่บอกได้เลนว่า ASUS OC ได้แจ่มแน่ครับ
                CPU 7750
                แรมดูเป็น GEIL ULTRA 800 CL4 ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ด้วยตัวชิพ ต้องเป็น ECS แต่ผมไม่รู้ว่าความสามารถในการ OC ของ MB รุ่นนี้มีเท่าไร แต่บอกได้เลนว่า ASUS OC ได้แจ่มแน่ครับ
                  CPU 7750
                  แรมดูเป็น GEIL ULTRA 800 CL4 ดีกว่าครับ
                  คือ ผมไม่เน้น OC ครับ อาจจะทำแบบ ขำๆ 3 Ghz พอ
                  อย่างมากก็ OC cpu นิดหน่อย แค่นี้แหละครับ ไม่อยากทำมาก กลัว boooooom แล้ว ไม่มีเงิน T T

HD 3200Onboard กับ HD2400PRO

อันไหนดีกว่ากันอะครับ พอดีลอง crysis ใน hd2400 pro แล้ว Medium สบายเลย High สะดุด เล็กน้อย

เลยอยากรู้ว่า HD3200 มันแรงกว่า HD2400pro หรือเปล่าครับ ? บอกผมที.................

Comment

ไม่แรงไปกว่าหรอกครับ เครื่องผม 790GX ออนบอร์ดยังเน่าสนิทเลยครับเอามาเล่นไครซิสที่จะ 22 นิ้วเปิดต่ำๆ

Comment

ตายละ.........แต่ไม่รู้ว่า จะดีจริงเปล่าครับ.................. HD3200
                      ไว้ซื้อมาจะแล้วลอง จะมาบอกนะครับผม ^ ^

ปล.ผมเชื่อใจตัวเองดีกว่า คิดว่าดี ซื้อมันอันนั้นแหละ 555+
                      ซื้อมา เกรียน+กาก เซ็งเลย 555+

ปล2. ขอบคุณทุกท่านๆ ที่มาตอบกระทู้ผมนะครับ ^ ^ เดี๋ยวซื้อมาแล้วจะมาบอกนะครับว่าหรือเปล่า

Comment

Working...
                      X