Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้ที ดีตรงไหน ASUS (Vga) M2N68-AM Plus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้ที ดีตรงไหน ASUS (Vga) M2N68-AM Plus

ตัว ASUS (Vga) M2N68-AM Plus มันดีตรงไหนครับผมซื้อมากะว่าจะเอามา OC CPU RAM เวรที่ไหนได้
    อัด CPU AMD Athlon X2 +7750 Black Edition อัดได้แค่ 2.92GHz ( 200 - 213 )
    จะอีด RAM OCZ 2X2 GB/800 จะอัด ไปที่ 1066 ขึ้น Bluesgreen ตลอด มันเป็นไรครับ มีวิธีแก้ไหมช่วยผมทีครับ ช่วยดันด้วยนะครับ

สู้ ๆ

Comment

ใครบอกว่าดีครับ
      งงคำถามครับ

Comment

CM ดีกว่ามั๊ย...

Comment

แนะนำให้หน่อยครับว่าเมนบอร์ดตัวไหนดี ที่ ใส่ 7750+ แล้ว OC ได้ไกลๆ คล็อกแรม 800 อัพไปที่ 1066+++++สบายๆราคาไม่เกิน 1800-2000 นิด อ่ะครับ

Comment

เปลี่ยน แรม 800 เป็น 1066บ้านๆๆดีกว่าไม ถ้าจะocแน่นบัส

Comment

ขอบคุณครับ แต่ได้ตัว 800 ของ OCZ มาแล้วจะลอง OC ดูแต่บอร์ดไม่เอื้ออำนวย ขนาดตัวเก่า M2N-X Plus ยังเร่งไปที่ 1066 ได้เลยอ่ะครับ

Comment

ลองเล่นดูใหม่ครับสู้ๆๆ

Comment

เอาตัวคูณเข้าช่วยสิคะ

Comment

Originally posted by nunok๑za View Post
                    เอาตัวคูณเข้าช่วยสิคะ
                    ตอบได้เฉียบขาด

Comment

เฮ้ออ.. เหมือน M/B ผมเลยปรับ HT ได้ไม่ละเอียดไม่งั้นคงไกลกว่านี้คับ

Comment

กะ ลาก ไป เท่าไร งับ ใช้ งานจริงๆ ทำ ไร งับ

Comment

กะจะไปที่ 3.2 ก็พอ แต่ดัน...................ปรับได้แล้วววววววอิอิ ปรับตัวคูณเอาครับ ได้แล้วขอบคุณพี่ๆมากเลย
                          แต่ยังค้างคาตรงแรมทำไม ปรับจาก 400 (800) ไปที่ 533(1066) มันขึ้น Bluesgeen ตลอดเลย ตัวเก่า M2N-X Plusยัง อัดไปที่ 1066 แล้ว คล็อค CPU ตามไปดันบัสไปที่ 1200อัพ สบายเลย

แต่ผมบอกนะครับ ใครที่คิดจะซื้อ 7750 BE ให้ซื้อ ซิงค์ตัวอื่น มาด้วยนะครับ บอกได้แล้วว่าร้อนมากๆๆๆๆ พัดลม ดังรำคานมากๆๆๆ

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

Originally posted by jitwirune View Post
                              กะจะไปที่ 3.2 ก็พอ แต่ดัน...................ปรับได้แล้วววววววอิอิ ปรับตัวคูณเอาครับ ได้แล้วขอบคุณพี่ๆมากเลย
                              แต่ยังค้างคาตรงแรมทำไม ปรับจาก 400 (800) ไปที่ 533(1066) มันขึ้น Bluesgeen ตลอดเลย ตัวเก่า M2N-X Plusยัง อัดไปที่ 1066 แล้ว คล็อค CPU ตามไปดันบัสไปที่ 1200อัพ สบายเลย

แต่ผมบอกนะครับ ใครที่คิดจะซื้อ 7750 BE ให้ซื้อ ซิงค์ตัวอื่น มาด้วยนะครับ บอกได้แล้วว่าร้อนมากๆๆๆๆ พัดลม ดังรำคานมากๆๆๆ

fix ค่า CL แรมยังครับ
                              บอร์ดบางตัวอัดไปมันไม่ปรับขึ้นให้นะครับ
                              แล้วไฟอัดไปเท่าไหร่ครับไฟแรม
                              ค่อยลองปรับทีละจุดครับ

Comment

Working...
                              X