Announcement

Collapse
No announcement yet.

Soken DHT-750 เสียง 5.1 ไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Soken DHT-750 เสียง 5.1 ไม่ออก

Soken DHT-750 ต่อเข้ากับ dvd player เสียง 5.1 ไม่ออก

คือผมต่อสายแบบ 5.1 เข้ากับเครื่องเล่นดีวีดี เพื่อจะดูหนังที่เสียงเป็น 5.1
    แต่ว่ามันออกแค่ 2.1 ลำโพงเซอร์ราว ซ้ายขวาและกลาง ไม่ดังคับ
    พอมากดปุ่มที่ให้เลือกว่า 2.1/5.1 มันก้ไม่ตอบสนองอะไรเลย เปลี่ยนไรไม่ได้ เป็น 2.1 อย่างเดียว
    มันเป็นอะไรหรอคับ ช่วยแนะนำหน่อย
    อ่อ...ต่อเข้ากับ leona enigma

****** ผมคิดว่าผมต่อสายถูกนะ

ใช้ ช่อง AUX ต่อกับ ipod (สาย 3.5'') ก้เลือกได้ ทั้ง 5.1/2.1

ในเครื่องเล่น มี SETUP นี่ครับ

Comment

Originally posted by rat33 View Post
      ในเครื่องเล่น มี SETUP นี่ครับ
      ใช่ครับ ในเครื่องเล่นดีวีดี มีเมนู ลำโพงหรือออดิโอ นี่แหล่ะ
      ผมก้ตั้งเป็น 5.1 เช่นกัน
      มันก้ยังออกแค่ 2.1

Comment

เลือกโหมด DVD แล้ว กดปุ่ม 2.1/5.1 มันไม่เปลี่ยนเลย
        พอเลือกโหมด AUX กดเปลี่ยนได้ อ่ะคับ
        ตกลง DVD มันรองรับ 5.1 หรือป่าว
        เห้อ....

Comment

รบกวน ขอ ดูด้นหลัง ของ ตัว sub ที่ ต่อสายหน่อยครับ
          แล้วก็ด้านหลังที่ต่อ DVD ด้วยครับ

Comment

ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่นะ ถ้าเลือกเป็น DVD ปุ่ม 2.1/5.1 ไม่ได้ ปุ่มนี้จะใช้ได้เมื่อเลือกเป็น aux ถ้าลำโพงไม่เสีย ก็ต้องไปดูที่การตั้งค่าใน dvd แต่ถ้าตั้งค่าถูกแล้วก็ต้องมาดูที่ลำโพงแหละครับ หรืออาจจะเป็นที่เสียบสายไม่แน่น หรือสายเสีย เป็นทุกแผ่นหรือป่าว

Comment

ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ
              ถ้าต่อ 5.1 มันก็จะเข้าโหมด dvd แล้วเป็น 5.1 เลยครับ
              ส่วนเข้า AUX จะออกเป็น 2.1 มั่งครับไม่แน่ใจ
              คือปกติดูหนังแล้วออก 5.1 ไหมครับ
              หรือว่าเพิ่งเป็นครับ
              ตัวหนังที่เล่นเป็นระบบ 5.1 หรือเปล่าครับ
              ถ้าไม่ใช้มันก้ไม่ออกนะครับ

Comment

Originally posted by SiLLy_Man View Post
                เลือกโหมด DVD แล้ว กดปุ่ม 2.1/5.1 มันไม่เปลี่ยนเลย
                พอเลือกโหมด AUX กดเปลี่ยนได้ อ่ะคับ
                ตกลง DVD มันรองรับ 5.1 หรือป่าว
                เห้อ....
                ถ้าโหมด DVD กด2.1/5.1 จะไม่เปลี่ยนนะครับ ถ้าเราต่อสายถูกต้องและถ้าเครื่องเล่นส่งมาเป็น 5.1 ก็จะออก 5.1 เลยครับ

แต่ถ้าเป็นหมด AUX / FM มันเลือกให้เป็น 2.1/5.1 ได้

Comment

Working...
                X