Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบายความร้อนmodemแบบบ้านๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระบายความร้อนmodemแบบบ้านๆ

มันบ้านๆจริงๆนะครับแต่ขอบอกว่าเย็นหายห่วง
    จากเมื่อก่อนร้อนมากๆเลย ตอนนี้เอามือไปจับ
    ยังไม่รู้สึกถึงความร้อนเลย ได้แรงบันดาลใจ
    จากคนในบอร์ดนี้แหละครับแต่เห็นพี่เค้าทำแล้วมีแผ่นอคิลิกแต่แถวบ้านผมมันหลังเขา
    เลยเอาแค่นี้พอ งิงิ
    Last edited by ad353817; 26 Nov 2007, 11:04:49.

จับ adaptor มันสิท่าน นั้นก็ร้อน อิอิๆ

Comment

สวยงามคับ แต่ไม่แสบตาเหรอคับ^^"

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
        จับ adaptor มันสิท่าน นั้นก็ร้อน อิอิๆ
        รอผู้กล้ามาทำให้ดูก่อนงับค่อยทำตาม งุงิ ไม่กล้าลองเอง

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          สวยงามคับ แต่ไม่แสบตาเหรอคับ^^"
          แสบนิดหน่อยงับ ว่าจะหาพัดลมแบบธรรมดาแล้ว
          แต่ดันเหลือบไปเห็นแท่นวางระบายความร้อน note book
          แล้วมันต่อเป็น USB ก็เลยจับมันแงะเลยครับ

Comment

ผมก็ทำแบบท่านอะครับ แต่มันก็ร้อนอยู่ พอร้อนหนักๆเน็ตเล่นไม่ได้ซะอย่างงั้น (พัดลม12มม.) ToT

Comment

แจ่มเลย

Comment

Originally posted by rtc2007 View Post
                ผมก็ทำแบบท่านอะครับ แต่มันก็ร้อนอยู่ พอร้อนหนักๆเน็ตเล่นไม่ได้ซะอย่างงั้น (พัดลม12มม.) ToT

ไม่รู้เปงเพราะอะไรเล่นๆมันส์ๆอยู่ เน็ตชอบหลุดทุกที ยกหูโทรศัพท์ดูสัญญาณ เอ๊ะมันก็ปกตินี่หว่า
                -*- เห้อ เซ็ง

Comment

ล่อพัดลมไปสองตัว ไม่เย็นก็ให้มันรู้ไปเนอะ

Comment

จับใส่ Dulex กลิ่น ลาบ แล้วแช้น้ำเลย
                    เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                      จับใส่ Dulex กลิ่น ลาบ แล้วแช้น้ำเลย
                      เอิ๊กๆ
                      เด๋วนี้เค้ามีกลิ่นลาบด้วยรึเนี่ย

Comment

เอานํ้าราดเลยท่านใม่เย็นให้มันรู้ใป

{ล้อเล่นน่ะ}

Comment

ทำไมของผมเป็นแบบนี้ไปแล้ว แง๊บๆๆ

Comment

ของผมโมเด็มตัวเดียวกับเจ้าของกระทู้ครับ SpeedTouch 536 ร้อนนรกแตก

ตอนนี้จับแยกส่วน เอาเฉพาะตัวมันมาวางๆไว้ แล้วเอาไขควง 2 อัน มาวางทับชิปมัน เป็นฮีตไปป์ เย็นนน

Comment

Working...
                            X