Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวนี้ซื้อมา 5000 เปลี่ยน CPU ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวนี้ซื้อมา 5000 เปลี่ยน CPU ได้มั้ยครับ

ผมไม่ค่อยรู้อะไรมากนะครับ ถ้าเอาข้อมูลส่วนไหนเพิ่มบอกได้นะครับ
    การ์ดจอเป็น NVidia geforce 7300 GT
    ซื้อมา 5000 เลยเหลือตังพอสมควรครับ อยากเปลี่ยน cpu อ่ะครับ

ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดด้วยครับ

Comment

ต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วยเลยใช่มั้ยคับ
      ตั้งงบไว้ 15000 ไม่เกิน 20000 อ่ะคับ ช่วยที

Comment

ซื้ออาไรมา 5000 คับแล้วท่านจะเปลี่ยน cpu เปนรุ่นไหน

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนบอดก้ได้มั้งครับ เป็น940 แล้วนี่
          Cpu atlhonx2 ราคา2พันนิสๆเองครับ สบาย
          ตังเหลือเปลี่ยนแรม แรมถูกมากๆ แต่ไม่เปี่ยนก้ไม่เป็นไร

Comment

บอร์ดนี้น่าจะ ใส่ได้สุดที่ x2 6000+

Comment

Originally posted by merlix View Post
              ซื้ออาไรมา 5000 คับแล้วท่านจะเปลี่ยน cpu เปนรุ่นไหน
              ซื้อคอมทั้งเครื่องนี้อ่ะคับ 5000

Comment

Originally posted by valentineplus View Post
                ไม่ต้องเปลี่ยนบอดก้ได้มั้งครับ เป็น940 แล้วนี่
                Cpu atlhonx2 ราคา2พันนิสๆเองครับ สบาย
                ตังเหลือเปลี่ยนแรม แรมถูกมากๆ แต่ไม่เปี่ยนก้ไม่เป็นไร
                ขอบคุณมากคับ เปลี่ยนแรมเป็น 4g เลยเหรอ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  บอร์ดนี้น่าจะ ใส่ได้สุดที่ x2 6000+
                  อย่าน่าจะสิคับ อิอิ อยากได้ที่ชัวๆเลยอ่ะคับ max ของบอร์ดนี้อ่ะคับ

Comment

Originally posted by ghoster View Post
                    อย่าน่าจะสิคับ อิอิ อยากได้ที่ชัวๆเลยอ่ะคับ max ของบอร์ดนี้อ่ะคับ
                    http://www.asrock.com/mb/cpu.asp?Mod...F6G-VSTA&s=AM2

Comment

ขอบคุณมากครับผม ชัดเจนมากๆเลย

Comment

อุอุเห็นไปถามห้อง Intel จะไปเล่น Intel หรือจะเล่น AMD กันแน่ท่าน

Comment

Originally posted by ghoster View Post
                          ต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วยเลยใช่มั้ยคับ
                          ตั้งงบไว้ 15000 ไม่เกิน 20000 อ่ะคับ ช่วยที
                          ขายชุดนี้+20000=เครื่องใหม่ แรงแน่นอน

Comment

ถ้าท่านมีงบ 15000 - 2 หมื่น ท่านจะซื้อเครื่อง นี้มาทำไม ครับ

- - สู้ เอาไปซื้อเครื่องใหม่แตี่แรกก็ แรงจัดจ้านแล้ว

นี้ การ์ดจอก็ต้องเปลื่ยน แรมไม่ต้อง เมน เปลื่ยน CPU เปลื่ยน

เหอะๆ แต่ถ้าไม่เปลื่ยน เมนบอร์ด ก็ ดีไปครับ เปลื่ยรนแค่ CPU + VGA จบ แรง

Comment

เอ่อคือตามจิงเนี่ย จะเปลี่ยนแค่ให้มานเร็วกว่านี้หน่อย ไม่ได้ไรมากมาย พอดีต้องเปิดหลายโปแกมแต่มันสะดุดๆ
                              บางทีก็หนืดๆ ไป แต่ไม่ได้ใช้ไรมากเลยไม่ได้ซื้อใหม่อ่า
                              ก็เลยทิ้งงบไว้แค่นี้ครับ ส่วนเครื่องใหม่เดี๋ยวมาถามเร็วๆนี้ล่ะครับ

Comment

Working...
                              X