Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยการเจาะฝาหรือตัดหว่า???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยการเจาะฝาหรือตัดหว่า???

มีพี่ๆๆคนไหนเคยเคยเจาะ/ตัด ฝาข้างไหมอะครับ
    อยากถามว่าอุปกรณที่ใช้ตัดอะ มันใช้ตัวไหนอะ ครับเคยไปเดินคอลงถมหลายทีละ ว่าจะซื้อมาตัด คนขายแนะนำตัวเล็กๆๆ แต่ไม่ชัวกัวตัดไม่เข้า

เลื่อยจิ๊กซอว์ บรื้นๆๆๆ

Comment

บางคนเอาสว่าน นำแล้วใช้เลื่อย แต่ถ้าผมใช้หินเจียตัดเลย เจียไปด้วยตัดไปด้วย

Comment

Originally posted by rat33 View Post
        มีพี่ๆๆคนไหนเคยเคยเจาะ/ตัด ฝาข้างไหมอะครับ
        อยากถามว่าอุปกรณที่ใช้ตัดอะ มันใช้ตัวไหนอะ ครับเคยไปเดินคอลงถมหลายทีละ ว่าจะซื้อมาตัด คนขายแนะนำตัวเล็กๆๆ แต่ไม่ชัวกัวตัดไม่เข้า
        ไปที่ร้านเหล็กก็ได้ครับ ผมไปทำมาแล้วครับเค้าทำให้หมดเลย แต่สีต้องมาทำเองครับ ค่าตัดของผมก็100บาท ซื้อสีมาทำเองแค่60บาทเองครับ แผ่นใส่ก็ไปหาซื้อที่ร้านทำป้ายนะครับ อย่าลืมวัดไปให้เค้าด้วยนะครับ

Comment

ผมว่าแล้ว ต้องมีเหล่าเทพชำแหละเคสทั้งหลายมาช่วยแน่ๆๆ
          ขอบคุณ tassapon
          คุณ JEFFY
          และ nidd1984
          ครับที่ช่วย ความกระจ่าง เดะได้ยังงัยจะลองบุ๊ดูอะครับ

แหมถ้ามีไกด์ไลน์คนที่เคยชำแหละด้วยตัวเองก้แจ๋มเนาะ
          อิอิ

ขอบคุณครับ

Comment

ใช้ลูกหมูครับ งานดีกว่าจิ๊กซอว์ครับผม อิอิ ลูกหมูตัดเสร็จก้อ ตะใบเหล็กมานั่งตะใบให้เนียนๆครับ

Comment

อย่างที่พี่ด้านบนเค้าแนะนำเลยครับ

Comment

Originally posted by NICKKIEZ View Post
                ใช้ลูกหมูครับ งานดีกว่าจิ๊กซอว์ครับผม อิอิ ลูกหมูตัดเสร็จก้อ ตะใบเหล็กมานั่งตะใบให้เนียนๆครับ
                มันคือตัวอะไรอ่ะครับ หน้าตาเป็นไงอ่ะ

Comment

Originally posted by tube_cats View Post
                  มันคือตัวอะไรอ่ะครับ หน้าตาเป็นไงอ่ะ
                  ที่เป็นเหมือนสว่านมือแหละครับ แต่ว่าแกนมอเตอร์จะทำมุมฉากกับที่ตัด แล้วตรงใบมีดตัดจะเป็นกลมๆหนะครับผม

Comment

Working...
                  X