Announcement

Collapse
No announcement yet.

รอบกวนพี่ๆทั้งหลายหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอบกวนพี่ๆทั้งหลายหน่อยนะครับ

คอมผม ค้างแบบ ว่าค้างทื่อๆไปเลยอ่ะครับ เป็นกับเกมที่กินสเปคน้อยๆน่ะครับ

สเปคตามนี้นะครับ

MB: P5E
    RAM : Kingston 1GB bus800 x2
    CPU : Q6600 2.4Ghz
    VGA : EN8800GT 512
    HDD : WD 500GB SATA
    PS: Enermax EG465P/AX 460W

เวลาเล่น NFS ไหลลื่นไม่มีค้างเลยอ่ะครับแต่เวลาเล่นเกมออนไลน์ หรือแม้ดูหนัง อาการแบบนี้ก็ออก

อ้อ อายุเครื่องนี้แค่2เดือนกว่าๆเองนะครับ
    Last edited by Dej_SAVAGE; 7 May 2008, 13:58:46.

แรมป่าวครับ ลองถอดใช้ทีละแถวดู ว่าดูหนังค้างหรือเปล่า
    ตอนค้างนี้จับเวลาดูหรือเปล่า ค้างทุกครั้งที่เล่น หรือว่า ค้างเป็นบางที

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA เวอร์ชั่นอื่นดู

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
        แรมป่าวครับ ลองถอดใช้ทีละแถวดู ว่าดูหนังค้างหรือเปล่า
        ตอนค้างนี้จับเวลาดูหรือเปล่า ค้างทุกครั้งที่เล่น หรือว่า ค้างเป็นบางที

คือว่า เวลาเล่นเกม หรือทำอะไรเบาๆเครื่อง ต้องถอดแรมออก1ตัวอ่ะครับ ถึงจะเกิดอาการค้างน้อยลง ค้างไม่ทุกครั้งนะครับ ถ้าเล่นเกมออนไลน์ใส่แรม2ตัว จะค้างบ่อยมากๆจนน่ารำคาญน่ะครับ แต่เวลาเล่น NFS Pro street ใส่แรม1หรือ2ตัว ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับแค่ใส่ตัวเดียวแล้วกระตุกอ่ะครับ

ไม่ได้จับเวลาอ่ะครับ แต่หนังนี่ นานๆจะค้างที ครับ
        Last edited by Dej_SAVAGE; 7 May 2008, 13:42:01.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA เวอร์ชั่นอื่นดู
          ตอนนี้ใช้เวอร์ชั่นล่าสุดอยู่ครับ ใส่เวอร์ชั่น มากับการ์ดจอแล้ว อาการหนักกว่าอีกครับ คือตอนบูทเข้าวินโด้ภาพไม่มาเลย

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
            ตอนนี้ใช้เวอร์ชั่นล่าสุดอยู่ครับ ใส่เวอร์ชั่น มากับการ์ดจอแล้ว อาการหนักกว่าอีกครับ คือตอนบูทเข้าวินโด้ภาพไม่มาเลย
            ล่าสุดไม่ได้ดีเสมอไป มันอาจจะไม่แมตกับ System เรา หรือ วินโดวส์เราก็เป็นได้
            ต้องลองๆ ทั้งเก่าๆ และใหม่ เยอะมาก
            ส่วนตัวโหลดๆ เก็บใว้ 10-20 เวอร์ชั่น (ForceWare)
            Driver ATI ก็โหลดๆ เก็บใว้เช่นกัน ซึ่งไม่ได้ใช้ ละ ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ล่าสุดไม่ได้ดีเสมอไป มันอาจจะไม่แมตกับ System เรา หรือ วินโดวส์เราก็เป็นได้
              ต้องลองๆ ทั้งเก่าๆ และใหม่ เยอะมาก
              ส่วนตัวโหลดๆ เก็บใว้ 10-20 เวอร์ชั่น (ForceWare)
              Driver ATI ก็โหลดๆ เก็บใว้เช่นกัน ซึ่งไม่ได้ใช้ ละ ^^
              แล้วผมจะไปหาเวอร์ชั่นก่อนหน้าจากไหนล่ะนี่

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                แล้วผมจะไปหาเวอร์ชั่นก่อนหน้าจากไหนล่ะนี่
                XP ใช่อะปาว ลองโหลดไปลงลองดู นะ

http://downloads.guru3d.com/Videocar...-bit)_c10.html

นี้ของผมที่มี (อันนี้ใน Notebook นะ มีนิดหน่อย ใน PC มีเยอะกว่านี้อีก)

Last edited by TWK.; 7 May 2008, 14:38:49.

Comment

XP ใช่อะปาว ลองโหลดไปลงลองดู นะ

http://downloads.guru3d.com/Videocar...-bit)_c10.html

นี้ของผมที่มี (อันนี้ใน Notebook นะ มีนิดหน่อย ใน PC มีเยอะกว่านี้อีก)

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                  X