Announcement

Collapse
No announcement yet.

กดขาล๊อกซิ๊ง CPU มะลง >_<"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กดขาล๊อกซิ๊ง CPU มะลง >_<"

ใครมีวิธีกดขาล๊อกซิ๊ง CPU intel 775 (ของ Xigmatek)ง่ายๆมั่งมั๊ยคะ
    กดจนห้อเลือดละ ลงไป 3ด้านเอง อีกอันนึงกดไม่ลง
    แต่ใส่ 3 ด้านมันก็แน่น่ะค่ะ ไม่รู้ใช้ได้รึเปล่า

นั่งกดอยู่ครึ่ง ชม. ยังไม่ลงเลยเนี่ย ..... เจ็บมือละ -*-

โอ้ววซาร่าของใหม่ๆมันก็ใส่ยากงี้แหละครับ แนะนำดันเป็นแนวแทยงมุมกันทีละสองด้านพร้อมกันลื่นไหลครับเลือดไม่ออก

Comment

กดให้มันลงไปจนดังแกร๊ก...(ไม่ใช่แกร๊ก เมนบอร์ดหักนะ )
      ไล่ไปตามมุมตามที่ทั่น Gtx9800 ว่าแหละ
      เวลากดก็เอามือประคองบอร์ดอย่าให้มันงอมากละกัน
      Last edited by Snake; 28 Feb 2009, 01:41:44.

Comment

เเรงไปเลยพี่น้อง
        ของใหม่ก็เงี้ย 555

Comment

ไม่เห้นภาพบอกม่ายถุก..........

Comment

บ้านอยู่แถวใหน จะไปช่วยกดให้ คริๆ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
              บ้านอยู่แถวใหน จะไปช่วยกดให้ คริๆ
              กดคนในรูปท่าน ก็น่าสน ...

Comment

.....

Originally posted by maxx2007 View Post

Comment

กดลงก่อนทั้ง 4 ตัวแต่อย่าให้มันล๊อคลงหมดแล้วค่อยกดล๊อคอีกที

Comment

ให้แน่ใจว่าด้านของล๊อคมันอยู่ถูกด้านนะครับ ทางที่ดี ถอดบอร์ดมาใส่ข้างนอกจะดีที่สุดครับ กดสลับทะแยงมุม
                    ให้ดังกึ๊ก แล้วพลิกบอร์ด ดูอีกด้าน ให้เดือยล๊อคตรงกลาง สีดำๆดันตัวนอกให้บานออก ทั้ง4ตัวนะครับ ใจเย็นๆเดี๊ยวมันหัก(สำออยมาก) 775 เวลาใส่กดลงเลย เวลาถอดถึงต้องหมุนออกครับ โชคดีครับ

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                      ให้แน่ใจว่าด้านของล๊อคมันอยู่ถูกด้านนะครับ ทางที่ดี ถอดบอร์ดมาใส่ข้างนอกจะดีที่สุดครับ กดสลับทะแยงมุม
                      ให้ดังกึ๊ก แล้วพลิกบอร์ด ดูอีกด้าน ให้เดือยล๊อคตรงกลาง สีดำๆดันตัวนอกให้บานออก ทั้ง4ตัวนะครับ ใจเย็นๆเดี๊ยวมันหัก(สำออยมาก) 775 เวลาใส่กดลงเลย เวลาถอดถึงต้องหมุนออกครับ โชคดีครับ
                      ^
                      ^
                      ^
                      อ่ะโห...............ตอบกระทู้มีสาระสุดในรอบ2เดือน o_O"

Comment

Originally posted by -NuCre@m- View Post
                        ^
                        ^
                        ^
                        อ่ะโห...............ตอบกระทู้มีสาระสุดในรอบ2เดือน o_O"

Comment

ใส่ได้ยังนิ

Comment

ใช้อยู่พอดีครับ ของผมเป็นแมงป่องแดง ขาล๊อคมันจะแข็งแรงกว่าของแถมCPU

ใช้เคสGview บอร์ด EP35-DS3R เอาบอร์ดออกมาใส่ข้างนอก
                            อย่าลืมวางแนวพัดลมให้ขนานกับพัดลมหลังเคสนะครับ ให้กดขาพลาสติกสีขาวทุกชิ้นลงซะก่อน

วิธีกดก็กดแนวทะแยง ไม่ต้องกดให้ดังแกร๊กเหมือนซิ๊งค์แถมนะครับ เพราะพลาสติกคนละเกรดมันจะหักเอาได้
                            ให้กดลงตามร่องแล้วหมุนไปล๊อคเอา

ตอนกดไม่ต้องใช้นิ้วครับเดี๋ยวเจ็บมือเปล่าๆ หาไขควงปากแบนขนาดใหญ่พอดี ปลายทู่ๆมากดแทน ตรงนี้ทำไห้หมุนเงี่ยงเข้าไปล๊อคได้ง่ายขึ้นครับ

พัดลมใส่ทีหลังนะครับ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                              ใช้อยู่พอดีครับ ของผมเป็นแมงป่องแดง ขาล๊อคมันจะแข็งแรงกว่าของแถมCPU

ใช้เคสGview บอร์ด EP35-DS3R เอาบอร์ดออกมาใส่ข้างนอก
                              อย่าลืมวางแนวพัดลมให้ขนานกับพัดลมหลังเคสนะครับ ให้กดขาพลาสติกสีขาวทุกชิ้นลงซะก่อน

วิธีกดก็กดแนวทะแยง ไม่ต้องกดให้ดังแกร๊กเหมือนซิ๊งค์แถมนะครับ เพราะพลาสติกคนละเกรดมันจะหักเอาได้
                              ให้กดลงตามร่องแล้วหมุนไปล๊อคเอา

ตอนกดไม่ต้องใช้นิ้วครับเดี๋ยวเจ็บมือเปล่าๆ หาไขควงปากแบนขนาดใหญ่พอดี ปลายทู่ๆมากดแทน ตรงนี้ทำไห้หมุนเงี่ยงเข้าไปล๊อคได้ง่ายขึ้นครับ

พัดลมใส่ทีหลังนะครับ
                              พลาดใขควงแถไปทิ่มบอร์ดไม่อยากจะคิด คงใส่ได้แล้วมั่งครับ

Comment

Working...
                              X