Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ถาม]HDMI To DVI or HDMI To VGA เชิญข้างในก่อนครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันครับรอคนตอบ

Comment

ต่อได้ครับต้องใช้สายที่เป็น DVI2HDMI ครับเส้นประมาณ 500 ร้อย ยาวไม่เกิน 2 เมตร
      เพื่อนเคยเอามาต่อคอมออก TV LCD อยู่ครับ แต่เสียงคิดว่าไม่น่าจะออกครับ ยังไม่ีเคย
      ทด TV LCD ที่เป็นแบบนี้ครับ ปกติ PS3 ก็ต่อกับ TV เดิม ๆ ที่มี AV ได้ครับ
      แต่ภาพไม่สวยเท่า HDMI เพราะจะมืดกว่ามาก ภายไม่สวยเท่าด้วย

Comment

Originally posted by Maizakung View Post
        ยังไงครับ
        อื้มเมื่อกี้นี้เองครับ พี่สาวผมเขา ไห้ทีวี LCD มาอะครับ แต่มันไม่มี HDMI แต่มันบอกว่า HD Ready เฉยๆอะครับ สามารถต่อ D-Sub ได้ ต่อ DVI ได้ ต่อ VGA ได้อะครับ ยังงี้ ก้อซื้อสาย HDMI2DVI มาใช้เเล้วละสิครับ
        ไม่ค่อยเข้าใจคำถามเท่าไหร่ครับ ^^ เอาเป็นว่าหา LCD ที่รองรับ HDCP ละกันครับ

Comment

ขุดมาโฆษณาครับ

HDMI TO VGA

http://hobbyelec.tarad.com/product.detail_0_th_4180015

Comment

Working...
          X