Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมได้ Galaxy 8800 gt 512 มาแหละคับผมอยากรุ้ว่าสายไฟต่อเข้าการ์ดจอเนี๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมได้ Galaxy 8800 gt 512 มาแหละคับผมอยากรุ้ว่าสายไฟต่อเข้าการ์ดจอเนี๊ย

ผมได้ Galaxy 8800 gt 512 มาแหละคับผมอยากรุ้ว่าสายไฟต่อเข้าการ์ดจอเนี๊ย

ผมเห็นที่ตัวการ์ดจอมันมีหัว 2 หัวช่ายม่ะล่ะคับแล้วในกล่องก็แถมมา 2 หัวเหมือนกันตัวแปลงอะคับ

ผมต้องเสียบ 2 หัวเลยป่าว หรือแค่หัวเดียวพอแล้ว ไม่ oc นะคับ

งงๆอะ

กว่าจะได้หายากมากๆๆ โคราชอะคับ

ช่วยตอบหน่อยนะคับ

ผมใช้อยู่เสียบมันทั้ง 2 หัวเลย

Comment

สองหัวเลยครับผม

Comment

ผมก็2หัวยังไม่ได้ลองหัวเดียว ท่านลองดูว่ามันใช้งานได้ปกติมั้ยถ้าได้ผมจะเอามั่ง อิอิ

Comment

55

ผมหัวเดียวแล้วอะเล่นได้ไม่มีค้างเลย

แหะๆๆ

แต่เสียวเด่วไป 2 หัวดีก่า

Comment

ผมเอามาเสียบแหละเฉพาะสายไฟเข้าการ์ดจอมันล่อไป 4 หัวเลยอะ เหอๆไมมันเยอะจังดึงออกจาก cd-rom อะคับ

แล้วผมสงสัยอย่างผมใช้ power enermax 460w มันจะมีหัวนึง รูปร่างมันเมหือนกันหัวอื่นๆนี้แหละแต่ สีมันจะขาวเลย มีคำว่า extra มันคือหัวไรเหรอคับ เห็นมันแปลกๆๆไม่กล้าเสียบอะ

เหอๆ ช่วยทีๆๆขอบคุนมากคับ

Comment

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ แต่ผมใช้เจ้า extra นั่นล่ะ (เดาเอาว่า จ่ายอย่างหนา มั้ง อิอิ)

Comment

ของผมก็หัวเดียวครับ
                แต่เสียบ 2 ช่อง เสียบเข้าการ์ดนะ

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
                  ของผมก็หัวเดียวครับ
                  แต่เสียบ 2 ช่อง เสียบเข้าการ์ดนะ
                  หมายถึงหัวละตัวใช่ไหมครับผมจะทำมั่งตอนนี้สายไม่เหลือใช้แล้ว ได้เพิ่มแล้ว2 อิอิ

Comment

คับการ์ดมันมี 2 หัวให้เสียบเข้า แต่ก่อนเสียบเข้าการ์ดมันเป็น 4 หัวอะคับ

ตกลงควรเสียบแค่ยังไงอะคับ 1 หัวเข้าการ์ด2 ช่องเข้าตัวแปลง หรือ 2หัวเข้าการ์ด 4 ช่องเข้าตัวแปลง ตอนนี้ผมทำแบบที่ 2 แล้วอะคับ เหอๆ

Comment

ผมเสียบ 4 pin รูเดียว ใช้งานได้ปกติครับ

แต่ถ้าเสียบ 2 จะเปงการเพิ่มไฟ แล้วก้อต้องสับ jumper เพื่อปรับไฟเปง 1.3v oc ไปเกิน 700+/2000+ ม่ายงั้นเสียบ 2 ก้อไม่ได้อะไร ถ้าม่ายได้สับ jumper

(แต่เวลาสับต้องระวังเรื่องความร้อนอย่างแรง ผมลองเล่นได้ 5 นาทีก็ดับ การ์ดเกือบไหม้ ผมดูมาจากเว็ปนอกอากาดเค้าเย็นอะนะ)

Comment

ว่าจะตั้งถามเหมือนกัน สงสัยมานานแล้ว
                        ผมก็เสียบแค่ 1 หัวนะคับ (4พิน) ตอนนี้ก็เล่นได้ไม่มีปัญหา
                        ลองขยับไปที่ 700/2000 + ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ

สรุปว่า อีก2พินที่เหลือ คือการเพิ่มไฟ หรือให้มันสเถียรมากขึ้นเหรอคับ d(-__-")b

Comment

อืมๆๆ เหรอคับ ขอบคุนมากๆคับ

Comment

คือต้องสับ Jumper ก่อนครับ แล้วก้อเสียบ 4pin อีกหัว ตามสูตรที่อ่านมาของเว็ปนอกนะ เพื่อที่ไฟจะได้ม่ายตกเวลามานจ่ายไฟครับ

แต่เสียบสายเดียวแล้วสับ Jumper ยางม่ายเคยครับ ถ้ามีใครลองแล้วก็มาบองบ้างเด้อ...

แต่ผมว่ามานก็น่าจะได้นะครับ เพราะถ้า PSU เราถึงยางไงสายเดียวก้อม่ายน่าจะมีปัญหานะ.....รึเปล่า 55+

Comment

ถึงว่าผมเสียบ2หัวแล้วความร้อนตอนเสียบจัมเปอร์เพิ่ทไฟกะไม่เพิ่มแทบไม่ต่างกันเลยแล้วท่านเสียบอันเดียวนี่อันล่างรึอันบนครับหรืออันไหนก็ได้ เดี๋ยวผมจะทำมั่ง เพิ่มไฟแล้วร้อนมากเล่นcrysis เวลาคล็อกไปที่750/2000นี่ทะลุ96-99องศาเลย
                              แล้วหมายถึง6พินนี่ต้องเสียบทั้ง2 ส่วน4พิน เสียบแต่อันเดียวก็ได้ใช้มั้ย
                              Last edited by mrlup; 2 May 2008, 09:33:39.

Comment

Working...
                              X