Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอ Crysis Warhead ออก มาบ่นทำไมไม่แปลไทย ตอนนี้ Red Alert 3 ออก มาบ่นแปลไทยทำไม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอ Crysis Warhead ออก มาบ่นทำไมไม่แปลไทย ตอนนี้ Red Alert 3 ออก มาบ่นแปลไทยทำไม

เห็นมีหลายคนละบ่นว่า แปลทำไม Red Alert 3 เอาไงแน่ ตอน Crysis Warhead ออก มาบ่นทำไมไม่แปลไทย พอ Red Alert 3 ออก มาบ่นแปลทำไม เอองงนะเนีย สรุปจะให้แปลหรือไม่แปลเนีย

สรุปให้เขาไปทำเอง 5555
    ผมยังไงก็ได้อยู่เเล้ว
    คนสร้างก็ลำบากนะครับ
    งั้นที่หลังเค้าคงต้องทำโพลก่อนยังงั้นหรือ?

Comment

ถ้าพากย์ไทยด้วยสงสัยคลั่งตาย 555 (ภาษาอังกฤษโหลดตามเว็บได้)

Comment

ช่างหัวมันพวกเรื่องมาก สงสัยต้องให้มันมานั่งทำเกมส์เองถึงจะถูกใจ

Comment

ต้องเข้าใจน่ะท่าน พวกอาร์ทตัวพ่อ

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
            ต้องเข้าใจน่ะท่าน พวกอาร์ทตัวพ่อ
            555+

Comment

นั่นดิ

Comment

อย่าว่ากันเลยครับ ความชอบไม่เหมือนกัน

เหมือนๆกับดูหนังโรงที่เป็น พากษ์ไทย กับ เสียงต้นฉบับ มันจะให้อารมณ์ที่ต่างกัน

Comment

ครับก็แล้วแต่คนชอบครับ ผมไม่เก่งภาษาอังกฤษ ถ้ามีภาษาไทยก็เรื่องเล่นภาษาไทย Crysis ภาคแรกที่ซื้อเพราะเป็นภาษาไทยครับ ภาษาอังกฤษมีให้ดูดเยอะแยะอยู่แล้ว

Comment

มันไม่ใช่คนเดียวกันใงครับ บางคน เขาก็ชอบ eng อยู่แล้ว ออกมาเป็นไทย ก็ต้องบ่น
                    บางคนอยากได้ ไทย ก็ต้องออกมา ถามหา เมื่อเป็น Eng

ผมยังงัยก็ได้ครับ ^^

Comment

คนเราชอบไม่เหมือนกันครับ

เวลามีแปลไทย คนที่ไม่ชอบแปลเขาก็บ่น คนชอบก็เงียบ
                      เวลาไม่มีแปลไทย คนที่ชอบแปลก็มาบ่น คนไม่ชอบแปลก็เงียบไป

ถ้าเป็นคนๆเดียวกันมาบ่น ก็ยังพอว่าครับ

ถ้าต้องการแก้ปัญหาจริงๆ ก็ง่ายๆครับ ให้มีระบบเลือกภาษาตอนลงครับ คิดว่าคงไม่ยากเกินไปหรอก

Comment

นานาจิตตังคับ...ห่ะๆ

Comment

Originally posted by daftvader View Post
                          ถ้าพากย์ไทยด้วยสงสัยคลั่งตาย 555 (ภาษาอังกฤษโหลดตามเว็บได้)
                          ขอเปนพันธมิตรนะครับ 555555+

Comment

เหอๆร้อยเรื่องไง ขอให้ได้ซักเรื่องเถอะ.....................คุคุคุ

Comment

crysis ภาคแรกทำภาษาไทย ตอนแรกชื่นชมชื่นชอบ แต่พอมันออก patch 1.2 - 1.21 ดันไม่ออก patch ที่มับซับพอร์ตเวอร์ชั่นไทย พอลง patch พวกเมนูบางอันกลายเป็นภาษาต่างดาว แล้วเว็บโหลด patch ของ eath เน่ามาก โหลดมาบางทีเสร็จ ไฟล์เสียดื้อๆ ต้องไปโหลดเว็บนอกมาลง ถ้าทำภาษาไทยแล้วไม่ทิ้งลูกค้า ทำให้ตลอดจนถึงเรื่อง patch ก็ไม่มีปัญหา อีกอย่าง patch นอกออกแล้ว แต่กว่า patch ไทยจะออกต้องทิ้งช่วงนานพอดู ถ้าจะให้คิดว่าไม่ต้องทำภาษาไทยแล้วสะดวกต่อการอัพ patch มากกว่าก็เป็นเรื่องที่ดี ส่วนตัวไม่ได้รังเกียจภาษาบ้านเกิด แต่ชอบความสมบูรณ์แบบมากกว่า

nfs ภาค carbon ที่ทำภาษาไทย จะเอากลับมาเล่นใหม่ จะไปโหลด patch ไทยที่ eath อ้าว ไม่มีแล้ว เอาออกไปซะแระ...
                              Last edited by DeepThroath; 28 Oct 2008, 23:28:05.

Comment

Working...
                              X