Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธี save game GTA 4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธี save game GTA 4

เข้าเกมมาครั้งแรกมันจะให้เราสร้าง windows live account ไว้เพื่อ save game ก็เข้าไปได้เลยคับ

1. คลิกที่ Create New Profile
    2. คลิกที่ Create Offline Profile
    3. ใส่ชื่อตามใจเรา แล้ว คลิก Submit
    4. คลิก Done แค่นี้ก็ save game ได้แล้วคับ

ส่วนจอส่าย เวลามันส่าย ก็ให้ออกจากเกม แล้วเข้าใหม่ จอก้จะไม่ส่าย
    แต่ก้มีโอกาสที่จะส่ายใหม่อีกรอบ แต่ของผมเล่นเลยมากว่า 10 นาทีแล้วมันยังไม่ส่าย
    ส่วนรถขับเองนั้น ผมยังไม่เจอคับ พอไปแย่งมารถ ผมก็ขับได้เองตามปกติ

โชคดีคับทุกท่าน

ครับ จะลองดูเมื่อโหลดเสร็จ^^

ผมมีอีกวิธีครับ ต่างประเทศเขาพูดกัน ลองดูครับ

FIX FOR DRUNKEN CAMERA:

RIGHT CLICK ON GTAIV.EXE AND LAUNCHGTAIV.EXE THEN PRESS PROPERTIES AND THEN GO TO COMPATIBLE (SORRY ENGLISH IS BAD) AND CHANGE COMPATIBLE TO WINDOWS 2000 AND THIS WILL STOP DRUNKEN CAMERA.

FRIEND OF MINE TESTED ON SCHOOL AND IT WORKS.

IF IT DOESNT THEN SORRY, NOT TRYING TO FAKE PEOPLE JUST HELP.

Comment

Originally posted by crYsIs View Post
      ครับ จะลองดูเมื่อโหลดเสร็จ^^

ผมมีอีกวิธีครับ ต่างประเทศเขาพูดกัน ลองดูครับ

FIX FOR DRUNKEN CAMERA:

RIGHT CLICK ON GTAIV.EXE AND LAUNCHGTAIV.EXE THEN PRESS PROPERTIES AND THEN GO TO COMPATIBLE (SORRY ENGLISH IS BAD) AND CHANGE COMPATIBLE TO WINDOWS 2000 AND THIS WILL STOP DRUNKEN CAMERA.

FRIEND OF MINE TESTED ON SCHOOL AND IT WORKS.

IF IT DOESNT THEN SORRY, NOT TRYING TO FAKE PEOPLE JUST HELP.
      ผมจะลองแปล
      อะแฮ่มๆ
      สำหรับท่านที่มีตันหา เอ้ยปัญหาเกี่ยวกับภาพหมุนจนอ๊วกแตกอ๊วกแตน ให้ท่าน click ขวาตัวGTAIV.EXE และ LAUNCHGTAIV.EXE เลือก PROPERTIES แล้วไปเปลี่ยน COMPATIBLE TO WINDOWS เป็น WINDOWS 2000 มันจะแก้อาการนี้ได้
      เพื่อนของผมลองแล้วที่โรงเรียนว่ามันแจ่ม
      ถ้าไม่ได้ยังไงก็ขออภัยด้วย ไม่ได้ต้องการจะโกหกเพียงแค่อยากจะช่วย

เหอๆ

Comment

^
        ^
        ^
        ^^

Comment

โอ้ ว้าวมาน จ๊อดมาก

Comment

โอ้สุดยอดครับที่บอกเดียวลองครับขอบคุณครับ

Comment

ให้ท่าน click ขวาตัวGTAIV.EXE และ LAUNCHGTAIV.EXE เลือก PROPERTIES แล้วไปเปลี่ยน COMPATIBLE TO WINDOWS เป็น WINDOWS 2000 มันจะแก้อาการนี้ได้

แก้ตรงใหนครับ ผมแก้ไม่เป็น หาไม่เจอเลยครับ

Comment

Working...
              X