Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ใช้ Giga 9600GSO อยากอัพการ์ดควรใช้รุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ใช้ Giga 9600GSO อยากอัพการ์ดควรใช้รุ่นไหนดีครับ

-ตอนนี้ใช้ Giga 9600GSO zalman อยากอัพการ์ดควรใช้รุ่นไหนดีครับ สเปคเครื่องก็ E7200+EP35-DS3L+Ocz2*1gb+เคส TT-M9
    -ถามเพิ่มอีกนิด ถ้าจะ OC การ์ดจอ ลากได้แค่ไหนครับ แล้วต้องเปลี่ยนซิงค์ไหม(ควรลากหรือเปลี่ยนดี) รบกวนและขอบคุณล่วงหน้านะครับ ฝาก http://400dman.multiply.com/ ให้ติชมด้วยครับ

เพิ่มครับ ใช้จอ 22"

Comment

4850 หรือ 9800GTX+ ก้ได้ครับ ราคาพอ ๆ กัน ตรวจสอบ PSU ด้วยว่าพอหรือเปล่า

Comment

อัพเมื่อไหร่ครับ ผมขอจอง 9600 GSO นะครับ

Comment

อย่าพึ่งอัพเลยคาฟ ถ้ายังพอเล่นเกมที่มีได้อยูุ่คุณลองรอประมาณปลายเดือนมกราคมสิครับมีเฮ แน่ๆๆ ราคาเท่าเงินที่มีตอนนี้แต่ความแรงจะได้แรงกว่าตอนนี้ 40% เลยแหละ

Comment

ถ้าคิดว่าซื้อมาเล่นเกมเลย ก็ซื้อเถอะครับ ถ้ารอก็รอกันไปเรื่อยนะ อย่างสองเดือนที่ผ่านมาเกมออกมามาก ก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ

Comment

Originally posted by toro View Post
              - ตอนนี้ใช้ Giga 9600GSO zalman อยากอัพการ์ดควรใช้รุ่นไหนดีครับ สเปคเครื่องก็ E7200+EP35-DS3L+Ocz2*1gb+เคส TT-M9

A : จะแรงทั้งที เอาให้เห็นหน้า เห็นหลังเลยครับ ถ้างบเยอะพอควร 260GTX

- ถามเพิ่มอีกนิด ถ้าจะ OC การ์ดจอ ลากได้แค่ไหนครับ

A : ต้องลองเองครับ

แล้วต้องเปลี่ยนซิงค์ไหม

A : เปลี่ยนก็ดีครับ

(ควรลากหรือเปลี่ยนดี)

A : เปลี่ยน + ไม่ลาก = เย็นกว่าเดิม

เปลี่ยน + ลาก = แรงขึ้น

รบกวนและขอบคุณล่วงหน้านะครับ ฝาก http://400dman.multiply.com/ ให้ติชมด้วยครับ
              ตอบแล้วครับ

Comment

ตอนนี้คงต้อง 4850 กับ 9800GTX+ แล้วละครับคุณโต อิอิ

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
                  4850 หรือ 9800GTX+ ก้ได้ครับ ราคาพอ ๆ กัน ตรวจสอบ PSU ด้วยว่าพอหรือเปล่า
                  ผมใช้ Icute 650w. น่าจะพออยู่ครับ

Originally posted by natty99 View Post
                  อัพเมื่อไหร่ครับ ผมขอจอง 9600 GSO นะครับ
                  รอหน่อยนะครับ

Originally posted by 0879538613 View Post
                  อย่าพึ่งอัพเลยคาฟ ถ้ายังพอเล่นเกมที่มีได้อยูุ่คุณลองรอประมาณปลายเดือนมกราคมสิครับมีเฮ แน่ๆๆ ราคาเท่าเงินที่มีตอนนี้แต่ความแรงจะได้แรงกว่าตอนนี้ 40% เลยแหละ
                  ผมก็ไม่รีบเท่าไหร่หรอกครับ เศรษฐกิจเป็นแบบนี้ด้วย

Originally posted by acquiesce View Post
                  ถ้าคิดว่าซื้อมาเล่นเกมเลย ก็ซื้อเถอะครับ ถ้ารอก็รอกันไปเรื่อยนะ อย่างสองเดือนที่ผ่านมาเกมออกมามาก ก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by Gearhead View Post
                  ตอบแล้วครับ
                  จริงอยากรู้ว่าจะลากได้เท่าไหร่โดยไม่เปลี่ยนอะไรเลยครับ กลัวเดี้ยง

Originally posted by P@RN View Post
                  ตอนนี้คงต้อง 4850 กับ 9800GTX+ แล้วละครับคุณโต อิอิ
                  สบายดีนะครับ ว่างก็ PM มาคุยกันได้ครับ

Comment

Working...
                  X