Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตรวจไฟเข้าเครื่อง แบบนี้แปลกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตรวจไฟเข้าเครื่อง แบบนี้แปลกไหมครับ

ผมใช้ Software ตรวจแรงดันไฟจาก PSU พบว่าไอ้ขั้ว 12v มีไฟเข้าแค่ 0.5-1.2v เอง

แบบนี้แปลกๆ ไปมั๊ย เกิดจากอะไรครับ ผมต้องแก้ยังไงเหรอครับเนี่ย ร้อนใจจริงๆ

ไม่ผิดปกติ ถ้ามัีนเข้าแค่ 1v มันเปิดไม่ติดหรอกครับ
    ตัวโปรแกรมมันเพี้ยน ลองใช้โปรแกรมอื่นครับ

Comment

ดูในไบออสชัวร์ สุด

Comment

โปรแกรมฟรีแวร์หลายตัวที่มีตัวเต็มขายแยก จะล๊อคการทำงานของเฟส12v.ไว้ครับ
        เปิดให้ดูแต่ 3.3 /5.0 บางโปรแกรมก็ล๊อคไว้หมดเลย

Comment

Originally posted by TheeTa View Post
          ไม่ผิดปกติ ถ้ามัีนเข้าแค่ 1v มันเปิดไม่ติดหรอกครับ
          ตัวโปรแกรมมันเพี้ยน ลองใช้โปรแกรมอื่นครับ
          Originally posted by johnxe View Post
          ดูในไบออสชัวร์ สุด
          Originally posted by Nero Angel View Post
          โปรแกรมฟรีแวร์หลายตัวที่มีตัวเต็มขายแยก จะล๊อคการทำงานของเฟส12v.ไว้ครับ
          เปิดให้ดูแต่ 3.3 /5.0 บางโปรแกรมก็ล๊อคไว้หมดเลย
          ขอบคุณทั้ง 3 ท่านครับ

ผมใช้ HWMonitor กับ EVEREST ได้ผลคล้ายๆ กัน แต่เล่นเกมส์ปกติทุกอย่าง เลยสงสัย กลัวต่อผิดครับ เพราะ PSU ที่ซื้อมามีขั้ว 12v ที่ต่อบอร์ดมาให้ 2 อันครับ

Comment

ลองดูในOCCT

Comment

Working...
            X