Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอรุ่น 7900 gs กับ 8600 gt 2 รุ่นนี้อันไหนเล่นเกมส์ CRYSIS ได้ดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอรุ่น 7900 gs กับ 8600 gt 2 รุ่นนี้อันไหนเล่นเกมส์ CRYSIS ได้ดีกว่ากันครับ

คำถามตามหัวข้อครับ กำลังหาการ์ดจอมือ สองอยู่พอดี และสองตัวนี้ราคาก็ใกล้ๆกันเลยอยากถามพ่อแม่พี่น้องว่าตัวไหน เล่นเกมส์ CRYSIS ได้ดีกว่ากัน

ปล.ไม่ได้ตั้งกระทู้นี้เพื่อชวนตีน่ะครับ แต่เอาการ์ดรุ่นที่เล่นเกมส์นี้เกมส์เดียวไม่ต้องเอาเกมส์อื่นมาเทียบน่ะครับเพราะรู้อยู่แล้วว่ารุ่นนี้สูสีกัน แต่การ์ดที่จะเล่น crysis ได้ดีกว่ากันอันนี้ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

ขอบคุณมากครับ

ข้าม2รุ่นนี้ไปซะ

Comment

ใช้ OS อะไรล่ะครับ
      แต่ผมว่ามันพอๆกันแต่บน XP ตัวแรกน่าจะดีกว่า
      กี่รอบแล้วการ์ด2รุ่นนี้

Comment

เล่นที่ DX9เฟรมเรทเท่ากัน 7900GS ดีกว่าตรงที่ไม่หลุดบางฉากเหมือน8600GT ถ้าคิดเผื่อเอาไปเล่นที่ DX10 ก้ตัวหลัง ถ้าไม่แน่ใจว่าจะแรงไม่พอ ก้กัดฟันถอย 3850 มาเพื่อความสบายใจ

อยู่ที่ว่าตอนนี้หรือต่อไปคุณจะใช้DX9 หรือDX10 เล่นเกมเป็นหลัก

Comment

7900gs ครับ ถึงจะใช้ dx10 7900gsก็แรงกว่าเพราะ8600gt มันแรงไม่พอเปิดdx10 อยู่แล้วครับ 8800 ยังเปฺิด dx10 ได้แค่หนืดๆเอง

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
            7900gs ครับ ถึงจะใช้ dx10 7900gsก็แรงกว่าเพราะ8600gt มันแรงไม่พอเปิดdx10 อยู่แล้วครับ 8800 ยังเปฺิด dx10 ได้แค่หนืดๆเอง
            7900 เปิด DX10 ไม่ได้ครับ

ส่วนเปิดที่DX10 ผมใช้ Vista อยู่ เฟรมเรทลดลงจากXPเดิม ที่ความละเอียด 1024x768 All Medium No.AA จาก40- 45 เหลือ 35-40.

ส่วนที่8800คุณยังหนืดๆ ควรจะลดความละเอียดลงมาหน่อยนะครับ อย่าฝืน
            Last edited by nawachookit; 28 Jan 2008, 21:01:59.

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
              7900 เปิด DX10 ไม่ได้ครับ

ส่วนเปิดที่DX10 ผมลงVista 64bitอยู่ เฟรมเรทลดลงจากXPเดิม ที่ความละเอียด 1024x768 All Medium No.AA จาก40- 45 เหลือ 35-40
              ตกไปอะครับบอกไม่หมด หมายถึงเอาไปเล่นแข่งกันในvista ใช้ dx9 ยังไงก็เหนือกว่า

Comment

ซื้อ 7950gt มือสองในบอรด์นี้น่าจะคุ้มสุดแล้วราคาประมานนี้
                สังเกตุได้จาก คนมีไม่ปล่อย กอดไว้แน่นยิ่งกว่ากอดเมีย
                5555 เรื่องจริงนะท่าน

Comment

Originally posted by bankxmen View Post
                  ซื้อ 7950gt มือสองในบอรด์นี้น่าจะคุ้มสุดแล้วราคาประมานนี้
                  สังเกตุได้จาก คนมีไม่ปล่อย กอดไว้แน่นยิ่งกว่ากอดเมีย
                  5555 เรื่องจริงนะท่าน
                  ที่ไม่ปล่อยเพราะกดราคาซะจน คนปล่อยเขาก็ต้องไปเล่นของแรงกว่าอยู่แล้วล่ะครับ (มีน้อยคนที่ปล่อยไปเล่นรุ่นต่ำกว่า)
                  ผมรอ 9600GT มากกว่า (แรม 256Bit เหมือนกัน)
                  หวังว่าคงไม่มีใครมาบอกว่า 7950GT สู้ 8600GT ไม่ได้นะ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                    ที่ไม่ปล่อยเพราะกดราคาซะจน คนปล่อยเขาก็ต้องไปเล่นของแรงกว่าอยู่แล้วล่ะครับ (มีน้อยคนที่ปล่อยไปเล่นรุ่นต่ำกว่า)
                    ผมรอ 9600GT มากกว่า (แรม 256Bit เหมือนกัน)
                    หวังว่าคงไม่มีใครมาบอกว่า 7950GT สู้ 8600GT ไม่ได้นะ
                    มีสิครับคนๆนั้นเค้าชื่อ ....

Comment

ถ้าผมเล่นเกมส์นี้บน XP 7900GS เหนือกว่าใช่ไม๊ครับ ถ้าผมเล่น VISTA DX10 8600 มันยังทำได้ไม่เต็มที่รึเปล่าครับ ให้ข้ามไปเล่น 8800 จริงรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                        ผมว่าคงไม่มีหรอกครับ

ถ้ามีก็คงเป็นเกรียนร้านเน็ทละครับที่คิดได้ เอิ๊กกๆๆ
                        Last edited by nawachookit; 29 Jan 2008, 17:01:10.

Comment

ไม่ได้ชวนตีนะครับ แต่ 86 ปรับ DX10 ไหวครับ สำหรัก crysis ที่ shader high in vista มันจะใช้ SM4.0 แล้ว

สำหรับ 86 การปรับ shader high ก็ไม่ได้ยากเย็นอะไรมากนักนะครับ ไม่ใช้ว่า DX10 ต้อง VH หมดนะครับ

ขอให้ทำความเข้าใจเสียด้วยนะครับ สำหรับท่านข้างบน

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
                            ผมว่าคงไม่มีหรอกครับ

ถ้ามีก็คงเป็นเกรียนร้านเน็ทละครับที่คิดได้ เอิ๊กกๆๆ
                            รู้ละ เขาหมายถึงใคร

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                              รู้ละ เขาหมายถึงใคร
                              เกรียนร้านเน็ท ^^
                              Last edited by nawachookit; 29 Jan 2008, 17:02:26.

Comment

Working...
                              X