Announcement

Collapse
No announcement yet.

///เพิ่งเปลี่ยนบอร์ดเป็น P5K-E ... จะเปลี่ยน ram-cpu-การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ///เพิ่งเปลี่ยนบอร์ดเป็น P5K-E ... จะเปลี่ยน ram-cpu-การ์ดจอ

เพิ่งเปลี่ยนบอร์ดเป็น P5K-E (ตะแรกว่าจะใช้ p5q-deluxe แต่วันที่ไปซื้อ ทั้งพันทิพ หมดๆ )
    ทำงานกราฟฟิค..ไม่เล่นเกมส์..ไม่oc..กะลังจะลองเล่นโปรแกรม 3d

อยากใช้แบบนี้อ่ะครับ
    - ASUS nVIDIA PCI-EX ...EN8800GTS TOP/HTDP/512M PCI-EX
    - Quad Q9450 2.66GHz LGA775 FSB1333 L2 Cache 12MB
    - KINGSTON DDRII RAM 2GB PC6400 (800Mhz) KVR800D2N5

จะมีปัญหาเรื่องความเข้ากันอะไรรึเปล่า ถ้ามีเปลี่ยนใช้อะไรดีบ้าง

ขอบคุณคับผมมม

http://th.asus.com/products.aspx?l1=...66&modelmenu=1

น่าจะใช้ได้หมดนะ แล้วใช้ซัพพลายตัวไหนอ่ะครับ

Comment

หุหุ ตังเยอะน่าดู เสียดายเราไม่งบ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
        http://th.asus.com/products.aspx?l1=...66&modelmenu=1

น่าจะใช้ได้หมดนะ แล้วใช้ซัพพลายตัวไหนอ่ะครับ
        enermax 1000w คับผม เพิ่งซื้อพร้อมบอร์ดนี่แหล่ะคับ

Comment

Comment

P5K-E หรือ P5K-E Wifi ครับ

ส่วนผมใช้ P5K-E เฉยๆๆ ก็ok ดีครับ หน้าจะลองรับได้หมดอยู่แล้ว ตัวนี้

Comment

Originally posted by TD View Post
              P5K-E หรือ P5K-E Wifi ครับ

ส่วนผมใช้ P5K-E เฉยๆๆ ก็ok ดีครับ หน้าจะลองรับได้หมดอยู่แล้ว ตัวนี้
              P5K-E wifi คับผม

แต่ว่าวันที่ไปซื้อ p5q-deluxe ไม่น่าหมดเลยอ่ะ ยิ่งเห็นฮิตๆ กันแล้วยิ่งเสียดาย แต่วันนั้นต้องเปลี่ยนบอร์ดแล้ว รอมะได้ (เอ หรือจะขายตัวนี้ดี อิอิ....อ่อย)

Comment

พอละทั่น สเปคสวยงาม มาพร้อมพลังไฟ1000W

ไม่สนMSI P45 มั่งเหรอ ท่าน สวยงามนะ

Comment

เทพๆ

Comment

ว่าแต่ ไอ้ 2 ตัวเนี้ย P5K-E กะ P5K-E / Wifi

ต่างกันแค่ตัว Wifi ปะครับ

Comment

ผมว่าเอา P5Q-E ดีกว่ามั้งครับ ลอง ดู สเปกดิ

Comment

Working...
                      X