Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อHard Disk แบบ External ช้วยแนะนำหน่อยนะคับอยากได้ซัก 320GB ขึ้นนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อHard Disk แบบ External ช้วยแนะนำหน่อยนะคับอยากได้ซัก 320GB ขึ้นนะคับ

จะซื้อHard Disk แบบ External ช้วยแนะนำหน่อยนะคับอยากได้ซัก 320GB ขึ้นนะคับ

ความจุมากมายขนาดนั้น จะเอาไปใช้งานอะไรหรือครับ

Comment

เอาไปสะสมอะไรบ้างอย่างแน่เลยอิอิ

Comment

ใช้คับพวกเพลงเก่าๆ ไฟล์วิดีโอ อะคับ แบบว่ามันรก ฮาดดิส ในเครื่องอะคับ

Comment

ซื้อ HDD ปกติ มาทำ Ex ดีกว่ามั่งครับ

Comment

Originally posted by apichai View Post
            ใช้คับพวกเพลงเก่าๆ ไฟล์วิดีโอ อะคับ แบบว่ามันรก ฮาดดิส ในเครื่องอะคับ
            --------------------
            อยากแนะนำใช้พวกแผ่น dvd แบ๊คอัพเอาจะประหยัดกว่านะครับ และการต่อแบบ external ผ่าน usb 2.0 ก็ไม่ได้เร็วเท่าไหร่เลยครับสำหรับไฟล์วีดีโอ พอดีที่ทำงานผมเคยลองย้ายไฟล์ความจุหลายๆ gb ดูก็ช้ากว่าแบบสายแพเยอะเลยครับ
            --------------------
            น่าจะเป็นแบบ internal หรือเก็บใส่ dvd ไว้น่าจะประหยัดและทำงานได้คล่องตัวกว่านะครับ

Comment

เนี่ยแหละ ถ้ามี eSATA ก็สบาย

Comment

Working...
              X