Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมแล้วดับวอนผู้รู้มาแนะแนวทาง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมแล้วดับวอนผู้รู้มาแนะแนวทาง

ผมเปิดคอมมา แล้วก็มีเสียงติ๊ดปกติ แล้วดับเลย

พอจะทราบมั้ยครับว่าเป็นที่อะไร

ขอspec ด้วยครับ

Comment

ลองดูที่ความร้อนของ เมนบอร์ด ซีพียู การ์ดจอ ดูครับหรือ เสียบสายไม่แน่นดูครับ

Comment

Originally posted by DoLL View Post
        ขอspec ด้วยครับ

เป็นคอมของพี่สาวอะครับ ยังไม่ทราบเลย แล้วก็ยังเปิดไม่ได้ด้วย

T..T

Comment

Originally posted by BricoPackXP View Post
          ลองดูที่ความร้อนของ เมนบอร์ด ซีพียู การ์ดจอ ดูครับหรือ เสียบสายไม่แน่นดูครับ
          สายเสียบครบหมดแล้วอะครับ แต่ระหว่างcpuกับซิงค์ไม่มีซิลิโคน ไม่ทราบว่าเกี่ยวปะคับ

Comment

ลองหา ซิลิโคนมาทาแล้วติดดูครับเอาให้อยู่นะ ถ้ายังไม่ได้น่าจะเป็น PSU หรือเปล่าไม่แน่ใจ เพราะยังไม่รู้ spec

Comment

Originally posted by DoLL View Post
              ลองหา ซิลิโคนมาทาแล้วติดดูครับเอาให้อยู่นะ ถ้ายังไม่ได้น่าจะเป็น PSU หรือเปล่าไม่แน่ใจ เพราะยังไม่รู้ spec
              ได้สเปคมาแล้วครับ

intel Pentium D 2.8 GHz

Ram 2G

HDD 80 G

AGP ของ ATi ไม่ทราบรุ่นครับ

เมนบอร์ด ASUS P5VDC-X

Comment

ทาซิลิโคนเรียบร้อยแล้ว ก็ยังเหมือนเดิมครับ

ช่วยผมที T..T

Comment

ลองเอา PSU ของคุณไปลองเทสดูครับ อาจเป็นที่ PSU พังก็ได้

Comment

Originally posted by guyo View Post
                    ลองเอา PSU ของคุณไปลองเทสดูครับ อาจเป็นที่ PSU พังก็ได้
                    ขอบคุณมากครับ จะลองทำตาม

Comment

Working...
                    X