Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของเก่า5200 ถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของเก่า5200 ถามหน่อย

APG ของ asus รู้แต่ว่าระหัส 5200

อยากทราบว่าmode มันx4 หรือx8 ครับ

การ์ดมันลองรับ 2/4/8X ครับ อยู่ที่บอร์ดครับผม ว่ารับได้เท่าไหร่

Comment

FX5200 AGP 8X
      ไปดูที่เมนบอร์ดท่านนะว่า Support VGA ได้กี่ X

Comment

ช่วยสอนวิธีดูด้วยครับ หรือว่าต้องไปดูค่าที่bios

Comment

Originally posted by hout View Post
          ช่วยสอนวิธีดูด้วยครับ หรือว่าต้องไปดูค่าที่bios
          จะไปดูที่ BIOS ไมให้เสียเวลา บอกรุ่นของเมนบอร์ดมา เดี๋ยวจะบอกให้ ว่าเมนบอร์ดที่ใช้อยู่ Support อะไรอยู่มั้ง นะ

Comment

เพื่อนบอกว่าแบบ atx รุ่นไม่รองรับ PCI express ครับ ขอประทานโทษที่ตอบช้า ผมมือใหม่หัดขับครับ

อีกอย่างครับ เพื่อนมันบอกว่าเปิดbios แล้วตั้งค่าได้หรือครับ

Comment

Originally posted by hout View Post
              เพื่อนบอกว่าแบบ atx รุ่นไม่รองรับ PCI express ครับ ขอประทานโทษที่ตอบช้า ผมมือใหม่หัดขับครับ

อีกอย่างครับ เพื่อนมันบอกว่าเปิดbios แล้วตั้งค่าได้หรือครับ
              กำ...จะรู้ใหมเนี้ยว่าใช้เมนบอร์ดรุ่นใหน ^^"
              บอกแค่ ATX เหมือนงมหาสมุทรในเข็มเลย (ยากกว่างมเข็มในมหาสมุทรเยอะ)
              ใน BIOS ไม่สามารถดูได้ว่าเมนบอร์ดนั้นๆ ใส่ VGA แบบใหนได้ครับ
              ต้องบอกรุ่นเมนบอร์ดนะ ถึงจะไล่ดูให้ได้ คือใช้โปรแกรมดูนะ (หรือวิธีง่ายสุดคือส่องดูที่มันเขียนในตัวเมนบอร์ดเลย 555+)

นี้รุ่นเมนบอร์ดจะระบุใว้นะ

Last edited by TWK.; 19 Mar 2008, 20:24:22.

Comment

จนด้วยเกล้าครับ ตัวเลขเลอะเลือนมากๆ

สงสัยต้องไปพันทิพ ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

คือชื้อต่อมาจากเพื่อน เพื่อนประกอบตอนปี2005ครับ

bye.with my thank

Comment

-*- คงไม่โดนเพื่อนหลอกเอาหรอกนะ

Comment

FX5200 นี่มัน 5 ปีแล้วนะครับ คุ้มหรอนี่ =="

Comment

กำ

5200 มัน8X แต่บอร์ดท่านอ่ะ กี่X

2X ต่อคืนกะลังดี

อิอิ

Comment

ถ้าเพื่อนกันน่าจะ FX5500 up นะครับ FX5200 นี่มัน...

Comment

Working...
                        X