Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ E4300 หน่อยจ้า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ E4300 หน่อยจ้า...

คือว่า ตอนแรก ใช้ e6550 อยู่น่ะครับ ใช้กับซิงค์+พัดลมเดิม OC ไป 3 Ghz. อุณหภูมิ full
    cpu 40+
    core1 50+
    core2 50+
    พอเปลียนมาใช้ e4300 ซิงค์+พัดลมเดิม ไม่ Oc. อุณหภูมิ full
    cpu 70+
    core1 50+
    core2 50+

ก็เลยสงสัยว่าทำมัย อุณหภูมิ cpu มันสูงจัง จับตัวซิงค์ดู เย็นเจี๊ยบ แกะซิงค์มาดู รอยซิลิโคน ก็ดูแนบสนิทกระจายทั่ว(mx2) มันต่างจาก e6550 มากมาย เลยงงแด๊ก..
    ใช้กับบอร์ด abit ip35pro
    ใครใช้ e4300 แล้วมีปัญหาแบบนี้บ้างครับ

เดือด

Comment

ใส่ซิ้ง CPU แน่นไหม่ครับลองกดให้มันดัง กิ๊กอะ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
        เดือด
        จับซิงค์ดู เย็นเจี๊ยบ

Comment

Originally posted by waster555 View Post
          ใส่ซิ้ง CPU แน่นไหม่ครับลองกดให้มันดัง กิ๊กอะ
          กิ๊กทั้ง 4 ดอก ลองขยับแล้วแน่นดี ดูรอยซิลิโคน ก็โดนกดทับทั่ว cpu ด้วย

Comment

ตกลง ผมลองอัพเดทไบออส เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว หาย!!! ครับ
            ตอนนี้อุณหภูมิ เหลือ
            cpu 40+
            core1 50+
            core2 50+
            OC. ไป 2.5 ครับผม ^ ^

Comment

สงสัยไบออส รวนมั้งครับ ที่ผมเคยใช้เดิม ๆ ซิ้งเดิม
              1.8G Idle 37c จับซิ้งเย็นเจี๊ยบ
              3.0G idle 43c ครับ

Comment

Working...
              X