Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องค่าไฟ [AMD น่า]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องค่าไฟ [AMD น่า]

คือ ตอนนี้ใช้ s.754 sempron 2800 + mb k8n-vm [all on] + ram 512*2 นอกนั้น คงเดิมทุกอย่าง

แล้วมีความคิดที่ว่าจะเปลี่ยนเป็น s.am2 x2 3600 + alive [all on] + ram 1gb [1ตัว]

อยากทราบว่า ... ค่าไฟ จะต่างกันมั้ยครับ ? ถ้าต่าง จะต่างขนาดไหน

ปล. เอามาไว้โหลดบิต 7 days * 24 hours ครับผม

ขอบคุณครับ

ผมว่าถ้าทำงานแบบเดิมๆเปิด cool&quiet ค่าไฟไม่น่าจะเพิ่มครับ ที่ห้องผมค่าไฟเพิ่มเพราะลำโพงมากกว่า

Comment

Originally posted by Khow View Post
      ผมว่าถ้าทำงานแบบเดิมๆเปิด cool&quiet ค่าไฟไม่น่าจะเพิ่มครับ ที่ห้องผมค่าไฟเพิ่มเพราะลำโพงมากกว่า
      ขอบคุณคร๊าบ แหม่ ดึกๆอย่างนี้ ยังมีคนใจดีหลงเหลืออยู่อีก

คือ sempron 2800 ที่ใช้อยู่ มันไม่มีอะครับ รู้สึกว่าจะต้องเป็นรุ่น 3000 ขึ้นไป ถึงจะมีนิครับผม

Comment

Originally posted by Khow View Post
        cool&quiet คือไรอ่ะครับ

Comment

cool&quiet คือระบบประหยัดพลังงานโดยจะลดไฟที่ไปเลี้ยง CPU และลดรอบของพัดลมลง
          ทำให้การใช้พลังงานลดลงให้เหมาะสมกับการทำงาน เช่น โหลดบิทซึ่งใช้ cpu usage ต่ำ
          ทำให้ประหยัดค่าไฟไปได้พอสมควรและที่สำคัญพัดลมไม่ดังด้วย
          ส่วนที่ผม พูดถึงคือ Athlon X2 3600+ ครับ

Comment

ตามท่านข้างบนคับ

Comment

Working...
            X