Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติด้านหลัง MB ที่ CPU อ่ะ ความร้อนสูง แค่ไหนกันเหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติด้านหลัง MB ที่ CPU อ่ะ ความร้อนสูง แค่ไหนกันเหรอ

ปกติด้านหลัง MB ที่ CPU อ่ะ ความร้อนสูง แค่ไหนกันเหรอ
    และ เทป มันจะละลายไหมอ่ะครับ

ปล. นี่รูปของท่านอื่น แต่ผมก็คล้ายๆ แบบนี้ พอดีกล้องไม่มีมาโคร มองไม่เห็นมันเล็กมาก อ่ะ

และ ใช้เทปอะไร แปะ ดี

ลวด 2 เส้น ไว้ทำไรอะ ไม่รู้จิง ๆ คับ

Comment

Originally posted by channaronk View Post
      ลวด 2 เส้น ไว้ทำไรอะ ไม่รู้จิง ๆ คับ
      ----------------------
      BSEL ไงครับ บนบอร์ด ไม่ใช่แบบทำบนซีพียู
      ความร้อนสูงไหมอันนี้ยอมรับตรงๆเลยครับ ไม่เคยเอามือไปจับเลยครับ
      มันต้องแงะมาทั้งกระบิเลยครับ ถึงจะจับรู้เรื่อง ตรงนั้นก็ไม่ได้มีเซ้นเซอร์ให้ตรวจดูอุณหภูมิซะด้วย..อิๆ

Comment

ตรงปลายลวดบัดกรีป่าวครับ ร้อนอ่ะร้อนแน่ แต่ไม่มากเท่าไหร่มั้ง อิอิ ลวดน่าจะเปลี่ยนเป็นสายจั๊มแบบมีฉนวนจะได้ไม่กลัวซ๊อตกับลายปริ๊นต์ตรงที่อื่น

Comment

ถอดมา oc นอกเคสเลยคับ^^"

Comment

บอกได้เลยไม่เกิน 40 องศา sensor บอดก็มีบอกจ้า

Comment

พันตรงปลายขั้วบักกรีอ่ะครับ แต่ไม่ได้บักกรีนะ เดี่ยวประกันหมดอ่ะ
              พันไปสามรอบอะ แล้ว ขึงให้ตึงพอประมาณ และก็เอาเทปแปะเลย (ก่อนนี้เอาเทปแปะรองอยู่ก่อนแล้ว)
              และเปิดมาก็ เฮ แต่กลัวร้อน อ่ะ รัน super PI ไป 32M อุณหภูมิสูงสุด คือ 47 แต่ก็กลับมา อยู่ที่ 38-42 เหมือนเดิม หลังจากรัน PI ไปแล้ว อะ

Comment

Originally posted by 200sx View Post
                ตรงปลายลวดบัดกรีป่าวครับ ร้อนอ่ะร้อนแน่ แต่ไม่มากเท่าไหร่มั้ง อิอิ ลวดน่าจะเปลี่ยนเป็นสายจั๊มแบบมีฉนวนจะได้ไม่กลัวซ๊อตกับลายปริ๊นต์ตรงที่อื่น

ไม่ได้บัคกรีอ่ะครับ แต่ใช้ เทปแปะรองก่อน และก็ สายไฟ และ เทบแปะอีกที

Comment

Working...
                X