Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hi Def Spec=???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hi Def Spec=???

1.ขอถามสเปคคอมสำหรับดูหนัง Hi def หน่อยครับ ที่มีอยู่ดูแล้วกระตุก ไม่รู้เรื่องเลย
    ขอสเปคคอมแบบ CPU ทั้งสองตระกูลเลยนะครับ เน้นประหยัดไม่ได้เล่นเกม

2.และผมก็อยากรู้ว่า การ์ดจอมันมีผลต่อการดูหนังไฮเดฟ หรือป่าวด้วย และคอมที่ผมใช้อยู่ก็ประมาณนี้
    -------------------
    CPU AMD 64 3200+
    M/B MSI VGA ATi Onboard socket AM2
    Ram 1 gb x 2
    -------------------
    ซึ่งถ้าผมจะเปลี่ยนหรือจะเพิ่ม จะต้องเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไรบ้าง

ขอสองโจทย์ครับ รบกวนทุกท่านด้วย

ก็ลองเพิ่มการด์ดจอ
    เอาเป็นรุ่น ATI HD3650

เท่านี้ก็น่าจะดูได้นะครับ

Comment

ใช้ CPU X2 ตัวเดียวครับ VGA ON ยังได้เลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ใช้ CPU X2 ตัวเดียวครับ VGA ON ยังได้เลยครับ
        ขอบคุณครับ แต่ว่า..ผมไปถอยX2 4600+ มาแล้วมันก็ยังเป็นเหมือนเดิม สรุปคือ ต้องไปถอยการ์ดจอที่มันรองรับHiDef ด้วยสิครับเนี่ย ง่า... จนอ่า แล้วมันต้องรุ่นอะไรดีอ่ะครับ ขอประหยัด แนะนำทีนะ ขอทั้ง2 ค่ายเลย ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

อยากทราบเหมือนกันครับผม

Comment

X2 4600+ เล่นไฟล์แบบ rip ใช่มั้ยครับ
            แบบ bluray rip 1080p .mkv
            น่าจะลื่นมากๆแล้ว ที่ไม่ลื่นเพราะน่าจะไม่ลงพวก codec มากกว่า.....
            ลองลง CoreAVC Professional 1.5.0.0 หรือเวอร์ชั่นใหม่ 1.6 1.7
            การใช้งานเมื่อลงแล้ว
            โปรแกรม Media player classic จาก K-Lite Codec
            - option > external filter > add filter หา coreavc video decoder แล้วเลือก prefer > apply ปิดแล้วเปิดใหม่

โปรแกรม KMPlayer(KMP)
            1.
            - option > preference > filter control > decoder usage > internal video decoder > general ติ๊กเอา h264 (avc1) ออก
            ต่อมา
            2.
            - option > preference > filter control > decoder usage > external video decoder
            > external decoder search > add system codec หา coreavc video decoder แล้ว ok
            เลือก h.264 video เลือก *coreavc video decoder ปิดแล้วเปิดใหม่

การ์ดจอดูหนังสวยๆก็แค่ ATI ตัวล่ะ พันนิดๆ ก็ลื่นแล้วครับ
            พวก X1650 2400pro HD3450
            Last edited by deedee; 11 May 2008, 23:34:16.

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=201604

อ่านซะครับ

Comment

โอว ขอบคุณมากครับผม จะลองดูเดี๋ยวนี้ล่ะ คิดว่าคงสมใจล่ะทีนี้

ปล.เกือบเอาหัวทิ่มจอคอมฯ ไปแล้วว เพราะคิดว่าซื้อใหม่ไปก็ไ๊ร้บอย 555+

Comment

ได้แล้ว ฮ่าฮ่า ขอบคุณมากๆ ครับ เกือบต้องไปซื้อการ์ดจอโดยไม่จำเป็นแล้วมั้ยล่ะ้เรา

Comment

Working...
                  X