Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัด OC (ภาค3) MSI P45 + Q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัด OC (ภาค3) MSI P45 + Q6600

สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิก OCZ ทุกท่าน

(ภาค 1 p35-ds3r+e6750@4.0G เปลี่ยนลายเซ็นแล้วครับ)

หลังจากที่ภาค 2 (P5Q+Q6600)แต๊บไปแล้วที่ 3.1G

ภาค 3 (เริ่มไปไม่เป็น)
    ผมก็เลยเปลี่ยนบอร์ดใหม่เป็น MSI P45 ช่วงburninก็ไปได้ดี แต่ตอนนี้เริ่มมาถึงทางตัน(ของผม)แล้วครับ
    MB MSI P45
    CPU Q6600
    RAM GEIL 2*2G pc8500 cl 5-5-5-15
    ที่ 3.4G เทส Orthos 2 ชม.ผ่านครับ ใช้งานได้ดีไม่มีแฮงค์

แต่พอปรับเป็น
    Vcore=1.65v
    Vram=2.2v
    bus=400*9
    อื่นๆ auto ทดแรม 1:1
    ตอนนี้เริ่มเกิดอาการบูทไม่ขึ้นแล้วครับ ผมควรปรับbiosเพิ่มเติมที่ไหนอีกครับ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ
    ขอบคุณทุกท่านครับ
    Attached Files
    Last edited by jommy; 19 Jul 2008, 18:39:12.

400*9 มันมาตรฐานสากลครับ ถ้าเกิน 400 ถือว่ากำไรแล้วครับ

Comment

อัดต่อเลย ( แผนก ยุ )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        อัดต่อเลย ( แผนก ยุ )
        ขอตัวในลายเซ็นต์ 500*9

Comment

อุ๊ย คุณอิมฯ เปลี่ยนลายเซ็น(เบื่อของเก่าแล้วสิท่า)
          400*9 ปัญหาคือมันบูทยากสิครับ เปิด-ปิด กันหลายทีกว่าจะบูทได้...

Comment

อยากได้ G.Skill HK มาลากจัง...

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              ขอตัวในลายเซ็นต์ 500*9
              oc ไม่เป็น ครับ
              เด็กใหม่ ใช้เดิมๆ ตลอด
              * เดี๋ยวว่างๆ จะยกเครื่องลงมาห้องแอร์แล้วจะอัดต่อน่าจะได้ นะ 500 x 9.5 นะ

Comment

จากประสบการณ์ที่ลองเล่น P45 Platinum ผมพาE8400 ไปได้แค่ 485*8 แต่พวก4หัวไม่เคยลองเลยครับ

เท่าที่ดูรีวิวตามเว็ปต่างๆเค้าบอกว่า MSI P45Platinum Biosมันมีปัญหาลากไม่ค่อยไป

Comment

Originally posted by jommy View Post
                  อยากได้ G.Skill HK มาลากจัง...

Originally posted by TWK. View Post
                  oc ไม่เป็น ครับ
                  เด็กใหม่ ใช้เดิมๆ ตลอด
                  * เดี๋ยวว่างๆ จะยกเครื่องลงมาห้องแอร์แล้วจะอัดต่อน่าจะได้ นะ 500 x 9.5 นะ
                  อมวัดมาพูดก็ไม่เชื่อ

Comment

ไฟเล่น 1.65 เลยหรอ มันไม่ร้อนหรือท่าน

Comment

ผมยังไฟ1.7 1.65ไม่เป็นไรหรอกครับ

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                        จากประสบการณ์ที่ลองเล่น P45 Platinum ผมพาE8400 ไปได้แค่ 485*8 แต่พวก4หัวไม่เคยลองเลยครับ

เท่าที่ดูรีวิวตามเว็ปต่างๆเค้าบอกว่า MSI P45Platinum Biosมันมีปัญหาลากไม่ค่อยไป
                        จริงรึท่าน

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post

ผมเอาข้อมูลมาจากเว็บนี้ครับ ลองเปิดดูทุกหน้านะครับ ยินดีรับฟังความเห็นครับ

http://enthusiast.hardocp.com/articl...50aHVzaWFzdA==

Originally posted by one View Post
                          ไฟเล่น 1.65 เลยหรอ มันไม่ร้อนหรือท่าน
                          ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่ามันร้อนมากน้อยแค่ไหน เพราะไม่เคยเห็นความร้อนของ Q6600 ของท่านอื่นๆ เลย อ้อ ใช้ซิงค์ IFX14 /2 พัดลมครับ
                          ส่วนของผม idel 32-35 c , full 57-61 ตอนนี้กำลังเทส Orthos อยู่ครับ

Originally posted by guesstp View Post
                          ผมยังไฟ1.7 1.65ไม่เป็นไรหรอกครับ
                          แจ่มเป็ด กำลังอยากลองที่ไฟ 1.7v เลยครับ
                          ขอบคุณทุกท่านครับ
                          Last edited by jommy; 19 Jul 2008, 14:12:04.

Comment

ที่ vcore 1.7v
                            เปลี่ยนแรมเป็น G.Skill HK 2*1G vram 2.6v
                            เครื่องร้อนแต่เจ้าของเริ่มหนาว...

Comment

ใกล้เลขมงคล ละ (4.0 )

Comment

Working...
                              X