Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเล็กๆน้อยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเล็กๆน้อยๆ

คือว่า ตอนนี้ใช้
    P4 3.0E 531 socket 775
    MB P5VDC-X
    Ram ROX 512/533*2
    galaxy 7600 GT ddr 3
    psu 400 watt ติดเคส

อยากเปลี่ยน MB กับ CPU อยากเปลี่ยนไปใช้ Pemtium D

และMB ที่รัน PCI-x ได้ x16

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไม่คล็อก ไม่ SLI ใช้ธรรมดาๆครับ

และถ้าจะขาย CPU+MB จะได้ประมาณเท่าไหร่ ประกัน 3 ปี ถึงเดือน 11/2009 COM7

ถ้าจะขาย PM มาบอกผมด้วยน่าคับสนใจ

Comment

ก็จะขายหละครับ แต่ยังไม่รู้จะเอาอะไรดี

Comment

จะเล่น PD ถ้างบพอไปเล่น Core2Duo ดีกว่าคับอนาคตดูดีกว่าคับ

Comment

ผมว่าชิปที่น่าสนใจที่สุดคงเป็น965ราคาไม่ถูกไม่แพงเกินไปครับ
          ถ้าชอบASUSก็P5Bครับ เน้นRaidก็P5B-E
          Gigabyteก็DS3ครับ

Comment

ถูกสุด

Originally posted by romeo View Post
            จะเล่น PD ถ้างบพอไปเล่น Core2Duo ดีกว่าคับอนาคตดูดีกว่าคับ
            ตัวถูกสุดมือ 2 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ งบน้อย ทั้ง Pentium D และ c2d

แล้วอยากทราบว่า ตัวของผมเนี้ยครับ
            Pentium4 531 (Box, 3.0GHz./ 1MB)
            Box : Intel Pentium 4 processor 531
            Speed 3.0 GHz
            FSB 800 MHz
            Cache L1 16 Kb
            Cache L2 1 Mb

กับพวก Pemtium D ตัวไหนที่แรงกว่า ตัวของผมอะครับ

หรือ c2d ตัวไหนที่ราคาไม่สูงแต่แรงกว่า P4 3.0 E ครับ

Comment

ดันๆๆๆอยากได้คำตอบ

Comment

นิดนึงนะงับ

Comment

Working...
                X