Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง การเปิดคอมไว้ทั้งวันทั้งคืนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง การเปิดคอมไว้ทั้งวันทั้งคืนครับ

เออ คือว่าผมมีคอมสุดโปรดอยู่อันหนึ่ง สเปค
    AMD AthlonXP2500+ >>> UnderClock ลงมาเป็น 1700+
    Hdd Seagate 80GB 7200.7 + Samsung 80GB 7200.7 = 160GB อันหนึ่งเก็บ Windows อันหนึ่งเก็บข้อมูล
    VGA ASUS ATI Radeon A9250 128MB DVI Port
    PowerSupply 350W
    RAM Kingston 512MB ไม่รู้ว่าบัสเท่าไหร่ดูไม่เป็น
    MainBoard ASRock K7VT4A+ ไม่รู้ว่าบอกถูกป่าว ดูจากตัว Board อ่ะ
    Clipset VIA KT400A
    แล้วผมเล่นเอาแบบว่าเปิดไว้ทั้งวันทั้งคืนแบบไม่มีปิด เพราะทำเป็นเครื่อง Server NET กับ ข้อมูลนิดหน่อย เครื่อง Client แค่ 3 เครื่องเอง
    แล้วผมเปิดไว้ทั้งวันทั้งคืนมันจะอายุสั้นลงมั๊ยครับ

สั้นแน่นอนนะเพราะใช้มากกว่าย่อซั้นกว่าอยุ่แล้วครับ

Comment

ไม่ต้องคิดมากนะครับถ้าเราจำเป็นต้องใช้ เครื่องผม P4 2.4 อะครับ เปิดคอม+บอท ติดกันมาขึ้นปีที่4ละ 1อาทิตย์รีสตาท1ครั้ง ยังอยู่ปรกติดีครับ

Comment

สบายๆครับ

notebookผม เปิดไว้อาทิตย์นึงเต็มๆ ไม่เป็นไร ช่องพัดลมประมาณ 3 เซนเอง 555+

ร้อนจี๋เลย แต่ไม่เป็นไร อึด

PC ระบบระบายมันดีจะตาย

เปิดทั้งวัน ลองพักซัก 10 นาทีก็ยังดีครับ

Comment

หรอครับเครื่องผมพัดลม 9 ตัวยังไม่กล้าเปิดกลางคืนเลยอะกลัวไฟไหม้

Comment

Originally posted by bebadboy_chart View Post
            หรอครับเครื่องผมพัดลม 9 ตัวยังไม่กล้าเปิดกลางคืนเลยอะกลัวไฟไหม้
            ผมว่าที่มันจะไหม้คงเป็นพัดลมมากกว่ามั้ง

Comment

^
              ^
              ^
              เห็นด้วย

Comment

เปิดโหลด บิทมา 2ปีก่าแล้ว นานๆทีปิดที

Comment

กำมาว่าผมพัดลม 9 ตัวมาว่าไฟไหม้ครูของผมพี่แบ็ตตั้ง 25 ตัวงั้นไม่หนักกว่าผมหรอครับ

Comment

อะนะ....เช่นกันครับ ของผมก็เปิดทั้งวัน -คืน ก็ยังอยู่ดีครับ แต่เสียดายค่าไฟ จริงๆ อะ อิอิอิ

Comment

ถ้าจัดระบบระบายความร้อนดีก็เปิดไปเถอะครับ 5-6 ปีนี่เด็กๆสบายๆ แต่ไม่ใช่มันรันอยู่ที่ 70c ทุกวัน 3 ปีนี่อาจจะตายก่อนก็ได้

เรื่องที่น่ากังวลมากกว่าสำหรับการเปิดคอมตลอดเวลาคือ PSU มักจะไปก่อนเพื่อน แล้วอาจลากอย่างอื่นตามไปอยู่ด้วย หา UPS มาใช้ก็ดีครับ

Comment

ที่พวกท่านๆทั้งหลายเปิดคอมกันทั้งวันทั้งคืนเนี่ยทำอะไรกันหรอครับ ผมใช้อย่างมากก้อจาก 7โมงถึง2ทุ่ม เล่นเกมกับเน็ต
                        ปล.C&C3เวอร์ชั่นDEMOผมเล่นฝ่ายNODได้ด้วย (<----คนละเรื่องเลย) ใช้ยูนิตที่เป็นช่างฝ่ายGDIอ่ะ
                        ไปยึดฐานแม่ของฝ่ายNODอ่ะ เท่านี้ก้อได้ฝ่ายNODมาใช้แระ(และจะได้เห็นAIมันเอ๋อมันจะสร้างฐานแม่มันที่เป็นรถอ่ะออกมาเรื่อยๆอ่ะโคตรเอ๋อ อิอิ)

Comment

555+พัดลม 25 ตัว อิอิ

Comment

ผมก็ 24 ชม ดู bit กะน้องเล่น game online

ส่วนมากที่เปิด 24 ชม ก็พวก server ,ดูด bit ,เปิด บอท

Comment

Working...
                            X