Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 กับ Q8200 อันไหนแรงกว่ากันครับ (ใช้เล่นเกมส์)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 กับ Q8200 อันไหนแรงกว่ากันครับ (ใช้เล่นเกมส์)

E8400 3.0 GHz
    Q8200 2.33 GHz อันไหนแรงกว่ากันครับ
    ใช้เล่นเกมกับการ์ดจอ HD4850 ครับ
    แล้วถ้าัตัวที่ด้อยกว่า ต้อง OC ไปที่ประมาณกี่ GHz ครับ ถึงแรงเทียบเท่า
    ขอบคุณครับ

E8400 คนข้างล่างเอาหัวเป็นประกัน

Comment

ณ จุดนี้ถ้าเน้นเล่นเกมส์ต้อง E8400 ครับ แต่ถ้าจะเอามาเน้นเกมส์GTA 4 ล่ะก็ Q8200 น่าสนใจเหมือนกัน

อ้าวซวยและข้างบนเครมมา หัวเราจะแตกไหมเนี่ย

Comment

Originally posted by Sundaysep View Post
        ณ จุดนี้ถ้าเน้นเล่นเกมส์ต้อง E8400 ครับ แต่ถ้าจะเอามาเน้นเกมส์GTA 4 ล่ะก็ Q8200 น่าสนใจเหมือนกัน

อ้าวซวยและข้างบนเครมมา หัวเราจะแตกไหมเนี่ย
        ตามนั้นเลยคุ้มสุดแล้ว แต่ต่อไปนี้ก็เริ่มมีเกมส์ที่ใช้สี่หัวมากขึ้นแล้วนะเผื่อไว้ก็ดี ไม่จริงให้ดีดเจี๊ยวคนข้างบนเลย อิอิ

Comment

ถ้ากลัว Q8200 ไม่แรง ก็ ซัด Q9xxxx+ รับรอง แรงครับ ^^ ผมจะซื้ออยู่ เร็วๆนี้

Comment

ถ้าจะเล่น C2Q ไปเล่นพวก Q9xxx ดีกว่าครับ แต่ถ้าจะเล่นเกมก็เอา E8400 อ่ะดีแล้ว

Comment

เนียนๆๆ ตามนั้น เอาหัว....ข้างบนเป็นประกัน

Comment

กำ...
                E8400 ฟันธง ^^

อันนี้เเนวทาง เดิมๆ นะ (ท่า oc ทิ้งเป็นทุ่ง)
                E8400 @ 4 GHz ได้สบายๆ basic ๆ

Last edited by TWK.; 30 Mar 2009, 09:28:03.

Comment

เอ่อ ตอบกันแต่ละคน ฮากลิ้งทั้งนั้นเลย
                  เรื่องของเรื่องก็คือช่างที่ร้านประกอบเค้าเชียร์ Q8200 เป็นอย่างมาก ทั้งที่ใจเราก็อยากได้ E8400 ในที่สุดก็เลยยอมสอยมา
                  แล้วอย่างนี้ต้อง OC มั้ยครับ เล่นเกม Grid, NFS UC ที่ความละเอียด 1680*1050 ปรับสุดทุกอย่าง เฟรมเรทประมาณ 30+
                  ส่วน Dirt ปรับสุดไม่หมด เฟรมเรทประมาณ 25+

แล้วพวก Q8XXX มันต่างจากพวก Q6 Q9 ตรงส่วนไหนบ้างครับ ผมไม่ค่อยรู้จักตระกูล 4 หัวเลย
                  Last edited by lookkaew_lechery; 30 Mar 2009, 09:46:05.

Comment

Working...
                  X