Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการภาพแปลกๆในเกมส์ Crysis Warhead

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการภาพแปลกๆในเกมส์ Crysis Warhead

ใครที่ใช้การ์ดจอ EVGA 260 55nm แล้วพอเล่น Crysis Warhead

บางฉากในเกมส์ ภาพเกิดการผิดปกติเช่น เป็นเหมือน Dot Pixel เป็นจุดๆ

มีบางฉากสีเพี้ยนไปจากที่ควรจะเป็น

สอบถามครับว่าใครมีอาการแบบนี้หรือป่าว

ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ ตัวเกมส์ การ์ดจอ มอนิเตอร์ หรือ Window XP

พรุ่งนี้จะเอารูปที่ Save จากในเกมส์มาลงเพื่อให้เห็นภาพครับ

รบกวนด้วยครับบฃ

เกมอื่นเป็นหรือป่าวครับ

Comment

เกมส์อื่นไม่เป็นนะครับ เช่น Wanted or GRID or COD

เด๋วจะเอารูปที่ถ่ายสกรีนจากในเกมส์มาลงให้ดูครับ

ผมข้องใจว่าเป็นที่ Software or Hardwere น่ะครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ ลองปรับ AAที่ 2X หรือ 8x หรือไม่ก็กดปิดไปเลยดูครับว่ายังเป็นอยู่รึเปล่า

คิดว่าน่าจะเปิด AA ไว้ที่4x น่ะครับมันเป็นมีปัญหา

Comment

Originally posted by tiyut View Post
          ผมก็เคยเป็นครับ ลองปรับ AAที่ 2X หรือ 8x หรือไม่ก็กดปิดไปเลยดูครับว่ายังเป็นอยู่รึเปล่า

คิดว่าน่าจะเปิด AA ไว้ที่4x น่ะครับมันเป็นมีปัญหา

อ่าได้คนที่เคยเป็นเหมือนกัน กำลังจะลงรูปให้ดูเลยคับ AA2x และ ปิด AA ตามรูปเลยครับ

มันเป็นบางฉาก แต่ก็เกิน 3 ฉากแล้ว ผมสงสัยครับว่า มีปัญหาที่ส่วนใดครับ

Spec เครื่องครับ
          1.EVGA GTX260 55nm
          2.Windows XP SP.3 DirctX 9.0

รบกวนช่วยด้วยครับ หากเป็นที่ตรงไหน จะได้แก้ไขทันเพิ่งซื้อคอมมาใหม่ครับจะได้เปลี่ยน
          Last edited by OfferSIx; 23 Apr 2009, 14:21:07.

Comment

Comment

Last edited by OfferSIx; 23 Apr 2009, 14:15:30.

Comment

อัพเดทไดรเวอร์ล่าสุดดูครับ เอาตัว whql นะ ลองหลาย ๆ ตัวดูนะครับ
                Last edited by Guz; 23 Apr 2009, 14:34:18.

Comment

ที่ 2x ยังเป็นอยู่ แต่ปิด AA นี่ไม่เป็นใช่ไม๊ครับ

Comment

โหลดจาก Nvidia.com แล้วนะครับ

ลงแล้วยังเป็นอยู่ครับ

DirectX9.0 มีผลกับการ Render มั้ยครับ

Comment

Originally posted by tiyut View Post
                      ที่ 2x ยังเป็นอยู่ แต่ปิด AA นี่ไม่เป็นใช่ไม๊ครับ

ครับ 2x 4x เป็นครับ
                      พอปิด AA ไม่เป็นครับ ตามภาพครับ

Comment

Originally posted by OfferSIx View Post
                        ครับ 2x 4x เป็นครับ
                        พอปิด AA ไม่เป็นครับ ตามภาพครับ
                        อาการเดียวกับผมเลย แต่ผมใช้ ATI นะ

มันมีออฟชั่นปิดตัวเร่งกราฟฟิค (Catalyst A.I.) พอปิดออฟชั่นนี้ใช้ได้หมด AA 2x 4x

ถ้าเปิดไว้ ใช้ได้ 2x กับ 8x

สำหรับ Nvidia มันมีออฟชั่นเกี่ยวกับการเร่งกราฟฟิคบ้างไม๊ครับ

แต่ผมว่ามันเป็นที่ไดร์เวอร์แน่ๆ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ

ของผมลองมันทุกอันยังเป็นอยู่ คงได้รอไดร์เวอร์ตัวใหม่

หรือถ้าไม่คิดอะไรมาก ปิด AA เล่นไปก่อนครับ

Comment

อาการเดียวกับผมเลย แต่ผมใช้ ATI นะ

มันมีออฟชั่นปิดตัวเร่งกราฟฟิค (Catalyst A.I.) พอปิดออฟชั่นนี้ใช้ได้หมด AA 2x 4x

ถ้าเปิดไว้ ใช้ได้ 2x กับ 8x

สำหรับ Nvidia มันมีออฟชั่นเกี่ยวกับการเร่งกราฟฟิคบ้างไม๊ครับ

แต่ผมว่ามันเป็นที่ไดร์เวอร์แน่ๆ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ

ของผมลองมันทุกอันยังเป็นอยู่ คงได้รอไดร์เวอร์ตัวใหม่

หรือไม่้าไม่คิดอะไรมาก ปิด AA เล่นไปก่อนครับ

ถ้าปิดเล่น ผมก็เข้าใจนะครับ

แต่พอดีเพิ่งซื้อคอมมาใหม่ตอน 16/4/52 ครับ

กลัวจะเป็นที่ Hardware น่ะครับ จะได้เปลี่ยนทันน่ะครับ

ถ้าเป็นที่ Driver ก็ว่าไปอีกอย่างเนอะ

Comment

-เมนบอร์ดอะไรครับ ลง driver chipset เมนบอร์ดหรือยัง
                            -วินโดว์เป็นตัว original หรือเป็น Mod window ครับ

Comment

Originally posted by Guz View Post
                              -เมนบอร์ดอะไรครับ ลง driver chipset เมนบอร์ดหรือยัง
                              -วินโดว์เป็นตัว original หรือเป็น Mod window ครับ
                              GIGABYTE GA-EP45-UD3R
                              WindowXP น่าจะเดิมๆ นะครับ

ทางร้าน TKcom ประกอบ Spec น่ะคับ ผมยังไม่ได้ตรวจดู แต่น่าจะลงให้ครบแล้วนะคับ

Comment

Working...
                              X