Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามหน่อยครับ E7200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามหน่อยครับ E7200

คือเมื่อคืนฉลอง PSU ใหม่ลองอัด เจ้า E7200 ไปที่ 3.8
    ผมใช้บอร์ด ga-p31ds3l
    RAM kingmax 512 x4 DDR 800
    เล่นที่ 400x9.5 ไฟ 1.4 ทดแรม 1:1
    ปรากฏว่า
    มันมีเสียงดัง จากลำโพงcase ดังตี๊ดดดดด ยาวตลอด
    แต่มันบูต เข้า window ได้นะ
    ทำไมมันดังอ่ะ มาจากสาเหตุอะไรครับ

สงสัยอาจจะเตือนเรื่องความร้อนรึปาว
    ปล. ผมไม่ได้ชื่อ หน่อย ^^

Comment

E7200 ใน ocz เยอะแฮะๆ อิ อิ

Comment

หุ หุ ของผมลองดูที่แค่นี้ครับผม

[IMG][/IMG]

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
          E7200 ใน ocz เยอะแฮะๆ อิ อิ
          ท่านอัดไฟเท่าไร อ่ะ

Comment

4.1 GHz ไฟ 1.35 ครับแต่ตอนนี้ใช้อยู่ 3.2 ไฟ 1.17 ประหยัดไฟช่วยโลกร้อนอิอิ

Comment

หุ หุ กว่าจะรัน 3DMark06 ผ่าน ที่ 4.0 ไล่ไฟซะหลายรอบเลย อิ อิ

[IMG][/IMG]

Comment

ขออนุญาติ ถามครับ คือผมใช้ E7200 เดิมๆครับไม่ได้OC แล้วใช้ PSU เดิมๆมากะเคสของ Delux Ram XMS 1G*2ไม่ทราบผมจะOC แบบพี่ได้ไหม แล้วถ้าผม OC แล้ว ค่าไฟจะเพิ่มขึ้นไหมครับ เพราะผมอยู่หอพัก นศ ค่าไฟค่อนข้างแพงครับ ขอคำชี้แนะคับ

Comment

Originally posted by kunioz View Post
                  ขออนุญาติ ถามครับ คือผมใช้ E7200 เดิมๆครับไม่ได้OC แล้วใช้ PSU เดิมๆมากะเคสของ Delux Ram XMS 1G*2ไม่ทราบผมจะOC แบบพี่ได้ไหม แล้วถ้าผม OC แล้ว ค่าไฟจะเพิ่มขึ้นไหมครับ เพราะผมอยู่หอพัก นศ ค่าไฟค่อนข้างแพงครับ ขอคำชี้แนะคับ
                  ขอตอบดังนี้

เรื่องค่าไฟ ผม E7200 3.2 GHz Core Voltage 1.17 ค่าไฟเดือนที่แล้ว 600 บวกลบนิดหน่อยอยู่คนเดียวโสดอิอิ มีคอม 1ตัวกับแอร์ ส่วนแอร์เปิดวันละ 6 ชัวโมงบางวันก็ไม่เปิด

ต้องถามก่อนว่า psu ของท่านกี่ w นะครับถ้า 450 แล้วต้องรู้อีกว่าอุปกรณ์ในเคสท่านมี่อะไรบ้างและตัวไหนกินไฟมากน้อยเท่าใดนะครับถึงจะระบุได้ว่าไฟพอหรือไม่

oc ได้ไหม ตอบว่าได้ครับแต่อาจจะไม่ถึง 4.0 นะครับเพราะ psu ท่านไม่ค่อยดีนะครับเพราะไฟอาจจะไม่พอในการใช้งานครับแล้วจะมีหน้ามืดเป็นช่วงๆ อันนี้ต้องไล่ไฟเองว่าลากไปเท่าไหร่แล้วไฟพอไหม ใช้ไปเถรียร หรือไม่

คำแนะนำ

ถ้าอยากจะ oc จริงๆ เปลี่ยน PSU เป็นประเภท w เต็มก็จะ oc อย่างสบายใจครับ

Comment

เคลียร์ครับ ขอบคุณครับ ^^ ผมไม่โสดค่าไฟอาจจะขึ้นก็ได้นะครับอิอิ

Comment

แล้วไม่เห็นตอบ ผมเลย

Comment

Originally posted by jor_3230 View Post
                        3.8 ใส่ไฟเท่าไหร่คับ

ความร้อนเป็นยังไงคับ

Comment

e7200 เค้าแรงจริงนิ

Comment

Originally posted by jor_3230 View Post
                            คือบอร์ดรุ่นนี้ เสียงมันจะเตือนแบบนี้ครับ
                            ติ๊ด ติด ๆ ๆ .... ตูมมมมมมมมมมมมมมมมม

Comment

ใช่ๆ เตือนแบบ หว๋ออออออออออออออออ หว๋ออออออออออออ ๆๆๆ
                              ระวังๆ !!
                              Boommmm!!

Comment

Working...
                              X