Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำ SLI แล้วคะแนนลดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำ SLI แล้วคะแนนลดครับ

ผมใช้ 7300gt ตัวเดียว รัน 3D 03 ได้คะแนนเกือบหมื่น

แต่พอเอาอีกตัวมาทำ SLI แล้ว ได้แค่ 8000 กว่าๆเองครับ

ต่อไฟที่บอร์ดแล้ว เปิด SLI ที่ Driver แล้ว

ต้องทำไงอีกครับ

ปล.ถ้าผมขาย 2 ตัวนี้ แล้วไปซื้อตัวไหนมาเล่นดีครับ

2 ตัว SLI กัน ยังไม่สู้ 7900GS เลย

Comment

มีปรับความละเอียดหรือเปล่า 2x 4x 8x

Comment

Originally posted by sc View Post
        มีปรับความละเอียดหรือเปล่า 2x 4x 8x
        ต้องปรับเป็นเท่าไหร่ครับ

Comment

ถ้าให้คะแนนสูงก็ปิดให้หมด ผมเคยใช้ สปาร์ด7300gtmax ทำsli คล็อดจำไม่ได้ 03 คะแนน 18 อัพ

Comment

เคยลองทำกับ 6600GT กับหน้าอจอ 17 นิ้ว รู้สึกไม่แตกต่างเลย

ผมว่าถ้าหน้าจอไม่ใหญ่พอ (19 นิ้ว + ) คงไม่เห็นความแตกต่าง (มั้ง)

Comment

Originally posted by kengJA View Post
              เคยลองทำกับ 6600GT กับหน้าอจอ 17 นิ้ว รู้สึกไม่แตกต่างเลย

ผมว่าถ้าหน้าจอไม่ใหญ่พอ (19 นิ้ว + ) คงไม่เห็นความแตกต่าง (มั้ง)
              ลองปรับaa af ยังครับ

Comment

SLI ต้องใช้ความละเอียดสูงๆสิครับ

Comment

ไฟไม่พอรึป่าวครับ ลองเช็คดูครับ เพราะของผมเปลี่ยน PSU ใหม่คะแนนก็เพิ่มขึ้นมาอีกเหมือนกานครับ !!!

Comment

Originally posted by Bat 6111 View Post
                    ไฟไม่พอรึป่าวครับ ลองเช็คดูครับ เพราะของผมเปลี่ยน PSU ใหม่คะแนนก็เพิ่มขึ้นมาอีกเหมือนกานครับ !!!
                    เห็นด้วยครับ

Comment

ลองเช็คไฟดูครับเห็นด้วย

Comment

Working...
                      X