Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมไม่มีรายชื่อ สมาชิกอ่า T T ใช้ Galaxy อยู่

Comment

• inno ที่ร้านกล้วยสาขาฟอจูน 13100 เหลือ 3ตัว

Comment

• Originally posted by betabird View Post
        ผมลองลง windows ใหม่สองสามรอบละเป็นเหมือนเดิม
        ผมก็ว่างัน เพราะ 670 เฟรมตกเหลือขนาด 25 นี่ผมรับไม่ได้มาก 555+

น่าจะเกี่ยวกับ cpu แล้วละ สงสัยเกมเลือกค่าย ได้ย้ายค่ายอีกรอบแน่ๆ
        ที่บ้านไม่มีAMDซะด้วยเนี่ยสิ เดี๋ยวผมหาติดบ้านไว้หน่อยดีกว่า เผื่อจะได้มีไว้ลองหลายๆแบบ
        Inno3Dผมหวดมาตั้ง14.6k อ๊ากจะบ้าตายเหลือ13.1

Comment

• Originally posted by betabird View Post
          ใครก็ได้ลอง Resident Evil Operation Raccoon City ให้ผมหน่อย
          ผม งง มากๆ แต่ก่อนใช้ 480 กับ 7870 เล่นเกมนี่ปรับสุดเฟรมนิ่งไม่ค่อยตก

แต่ตอนนี้ผมเล่นเฟรมตกเหลือ 25 ซึ่งมันเป็นอะไรที่รับไม่ได้มาก = = งงครับ
          ก่อนหน้านั้นที่ใช้ 480 กับ 7870 ผมใช้ i7 นะ
          ตอนนี้ที่เล่นอยู่ใช้ fx เพราะผมถอด i7 ไปให้พ่อใช้
          ใครก็ได้ลองให้หน่อย ถ้าลองแล้วไม่ตก ผมคงได้ย้ายค่ายอีกรอบ เพราะมันไม่ใช่เกมส์เดียวด้วย
          ก่อนamd x6 ram8gb 9500gt ได้25fps
          หลังamd x6 ram8gb gtx670dc2t ได้25fps

เกมมันเลือกค่ายแล้วหล่ะ

หนึ่งเดือนกับอีก4วัน ก็ยังไม่ได้670คืนจากเคลม synnex
          นรกตั้งแต่ต้นเดือนไล่ตั้งแต่ 670 M/B HDD ค่อยๆ ลงโลงไปทีละตัว กว่าจะหาทุนมาเสริมอันใหม่ได้ครบทุกชิ้น สิ้นเดือน(ต้นเดือนใหม่)แล้วก็ขอชื่นใจให้670มันกลับมาหาพ่อมันไวๆหน่อยเถิดดดด

Comment

• Originally posted by bnplay View Post
            ก่อนamd x6 ram8gb 9500gt ได้25fps
            หลังamd x6 ram8gb gtx670dc2t ได้25fps

หนึ่งเดือนกับอีก4วัน ก็ยังไม่ได้670คืนจากเคลม synnex
            นรกตั้งแต่ต้นเดือนไล่ตั้งแต่ 670 M/B HDD ค่อยๆ ลงโลงไปทีละตัว กว่าจะหาทุนมาเสริมอันใหม่ได้ครบทุกชิ้น สิ้นเดือน(ต้นเดือนใหม่)แล้วก็ขอชื่นใจให้670มันกลับมาหาพ่อมันไวๆหน่อยเถิดดดด
            ท่านเป็นเหมือนกันหรอ ขอบคุณครับ หายสงสัยแล้วทีนี้ อิอิ

Comment

• Originally posted by bnplay View Post

เสียใจด้วยครับ สงสัยส่งซ่อมต่างประเทศ ถ้าเป็นประกัน scanner นะขอเงินคืนลูกเดียวไม่รออะ 2เดือน นานเกิน 1เดือนก็จะลงแดงแล้ว ยิ่งใครที่ไม่มี onboardหรือvgaสำรอง นะตาย

Comment

• Originally posted by huano View Post
                เอิ่ม ถ่ายรูปลงตั้งนานแล้วแต่ยังไม่มีรายชื่อเลยครับ

จะย้ายไป 680 ละนะ งอลลลลล
                ขอโทษด้วยครับ เน็ตที่บ้านมีปัญหานิดนึง ตอนนี้เล่นผ่านมือถืออ่ะเลยไม่สะดวกอัพครับผม
                เดี๋ยวพรุ้งนี้ไม่ได้ไปไหนจะเข้าไปศูนย์ทรูซักหน่อย ว่ามันเป็นเพราะอะไร
                Originally posted by suriya43426 View Post
                เข้าคลับด้วยเพ่ผมเด็กแว้นเพิ่งจัดหนักมา
                ยินดีต้อนรับครับผม สงสัยจะหนักจริงๆครับ แค่เคสผมก็ยกไม่ไหวหล่ะ อิอิ
                Originally posted by sarutx800 View Post
                ผมไม่มีรายชื่อ สมาชิกอ่า T T ใช้ Galaxy อยู่
                เดี๋ยวผมอัพให้นะครับ ตอนนี้เน็ตที่บ้านมันไม่อำนวยจริงๆครับ
                นั่งกดผ่านมือถือมาสองวันหล่ะ

Comment

• inno 670 สาขาอื่นมีหรือป่าวครับ นอกจากร้าน กล้วยฟอจูน

Comment

• Originally posted by _InVoker_ View Post
                    inno 670 สาขาอื่นมีหรือป่าวครับ นอกจากร้าน กล้วยฟอจูน
                    พันทิพย์โลดเลยฮะ ไม่รู้ยังเหลือรึเปล่านะ

Comment

• อ่ะโหลดผีแล้วลองให้เลย resident evil operation raccoon city

ลองแล้วปกติ

Comment

• http://www.techpowerup.com/170032/GI...rce-3X-OC.html

ฝากให้เพื่อนๆ Gigabyteนะครับ อัพไบออสF4 กะF12 แก้ไขเรื่องGPU Boostครับ

Comment

• ผมได้ตัว ASUS GEFORCE GTX 670 DIRECT CU II มาแล้ว เพิ่งซื้อได้ 2-3 วัน
                          เหมือนจะซื้อผิดไป น่าจะซื้อตัว top (คือ ไม่รู้ว่ามันมี) ขายทิ้งซื้อใหม่ดีไหมอ่ะ หรือมันต่างกันยังไงหว่า ระหว่างธรรมดากับ top เห็นราคาต่างกันไม่เยอะ.. คือ ผม overclock เองไม่เป็นด้วยอ่ะ เลยคิดว่า น่าจะเปลี่ยนเป็นตัว top ีกว่า ถ้าพลังมันต่างกันเยอะ.. T T

Comment

• TOP คือเค้าคล็อคมาแล้ว แล้วทดสอบว่าสามารถวิ่งได้ไม่มีปัญหาจึงยัดกล่องขาย (แต่ทำไมคนกว่าค่อนโลกเจอแต่ปัญหากับตัว TOP ตุด้วย...ใช้หนึ่งเดือน เคลมเกินเดือนยังไม่ได้คืน)
                            ตัวธรรมดาก็คือแค่ยังไม่ได้ลากมา จะไปใช้โปรแกรมลากที่มากับแผ่นก็ใช้่ได้ไม่ยาก ถ้าไม่หวังคะแนน ก็ไม่ต้องลากเวอร์มากมายก็ได้ครับ
                            ให้มันพอดีๆ กับการใช้งานของเรา

Comment

• Originally posted by yaminomoon View Post
                              ผมได้ตัว ASUS GEFORCE GTX 670 DIRECT CU II มาแล้ว เพิ่งซื้อได้ 2-3 วัน
                              เหมือนจะซื้อผิดไป น่าจะซื้อตัว top (คือ ไม่รู้ว่ามันมี) ขายทิ้งซื้อใหม่ดีไหมอ่ะ หรือมันต่างกันยังไงหว่า ระหว่างธรรมดากับ top เห็นราคาต่างกันไม่เยอะ.. คือ ผม overclock เองไม่เป็นด้วยอ่ะ เลยคิดว่า น่าจะเปลี่ยนเป็นตัว top ีกว่า ถ้าพลังมันต่างกันเยอะ.. T T
                              ก็แล้วแต่ความชอบนะครับ ตามหลักการแล้วตัวที่ clock สูงกว่าจากโรงงานก็จะใช้ชิพที่คัดมาเกรดดีกว่า
                              แต่กรณี asus 670 DCII top นี่ผมว่าต้องพิจารณาปัจจัยอื่นประกอบ เพราะรุ่น top ล็อตแรกๆ ปรากฎว่ามีปัญหา clock สูงไปจนไม่เสถียร ทำให้ต้องมีการลด boost clock ลงมา ไปๆ มาๆ ความแรงอาจจะลดลงมาเหลือเท่าตัวไม่ top ก็ได้ อันนี้ไม่รู้นะ แต่เรื่องคุณภาพของชิพก็น่าจะยังเหนือกว่าอยู่ละมั้ง คุณคงต้องชั่งใจเองครับ

แต่ถ้าพิจารณาเป็นด้านความแรง ผมไม่เห็นด้วยที่จะเปลี่ยนครับ เพราะผมใช้มาแล้วทั้ง DCII top (core 1059) และ galaxy 670 (core 1006) ผลปรากฎว่า fps ออกมาเกือบจะเท่ากันเลย สรุปว่าที่ asus core สูงกว่า 53 hz นั้นไม่มีผลอะไรเห็นได้ชัดเลยครับ

อันนี้ผมโพสต์ไว้ที่ gconsole เอามาให้ดูด้วยแล้วกัน ผลทดสอบโดย tomshardware ครับ ว่า asus top ที่ว่าแรงนั้นแรงจริงหรือเปล่า หรือว่าปกติ 670 มันก็แรงทุกตัวอยู่แล้ว

Comment

ท่านเป็นเหมือนกันหรอ ขอบคุณครับ หายสงสัยแล้วทีนี้ อิอิ
                                ผมอยากรู้แฮะว่าเกมมันเลือกcpuนี่ มีเกมอะไรบ้าง เพราะส่วนมากผมเห็นเกิน4คอร์ขึ้นไปมันก็ใกล้ๆเคียงกันหมดแหล่ะนะครับ

Comment

Working...
                                X