Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำสายลำโพงที่ให้ลายละเอียดเสียงได้ดีๆสัก 1-2 รุ่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำสายลำโพงที่ให้ลายละเอียดเสียงได้ดีๆสัก 1-2 รุ่นครับ

อยากได้ สายลำโพง ที่ให้รายละเอียดเสียงดีๆ

เอาแบบว่า ใสๆ กิ๊งๆ ฟัง นุ่มๆ สบายๆ เน้น ไว้ฟังเพลง อ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

อ้อ ขอราคา ประมาณ เมตรละ ไม่เกิน 200 บาท + - ได้ นิดหน่อยนะครับ
    ไม่เอาแพงๆ มากๆครับ

( เดี๋ยวแนะนำมา เมตรละ 1,000 haha )

thnk ^^

งบน้อยผมไม่แนะนำครับ

อิอิ (ล้อเล่นน่าสุดหล่อ)

เอารายละเอียดCanareก็ดี รายละเอียดใช้ได้+ถูก

Comment

ลองดูของ straigthwire ตามลิงค์ครับ http://www.straightwire.com/

Comment

ถ้าเน้นใส พริ้ว กุ๊ง กิ๊ง คงเป็นสายเคลือบเงินมีหลายราคาถูกๆก็พวก In-Akustik Studio Silver 2.5sqmm ราคา 252บาท/เมตร

แต่ถ้าเน้นรายละเอียดทุกย่านความถี่ราคาก็โดดไปพอสมควร In-Akustik Cobra Silver 3MIX 2.5sqmm ราคา 405บาท/เมตร(รุ่นนี้ผมเคยใช้ ค่อนข้างประทับใจ)

Comment

Ven Den Hul
          - Sky line

และเดินดูตามร้าน (^-^)

Comment

แนะนำ ค่ายเดียวกับคุณ Jo นี่แหละครับ Atmos Air 123 Siliver หน้าตัดน้อยกว่าของคุณ Jo แต่เป็นเคลือบเงิน 5 ชั้นเหมือนกัน ฉนวนอากาศเหมือนกัน 495 / เมตร ครับ

ถ้าข้างบน + เยอะไปหน่อย ก็เป็นอีกรุ่นนึง MONITOR Studio Silver ถูกดีครับ 252 / เมตร เป็นทองแดงเคลือเงินเหมือนกัน หน้าตัดเส้นผ่านศูนย์กลาง 0.07 mm เสียงสะอาด สด ใส ก็ทั้งคู่ แต่ Atmos Air จะดีกว่าที่เงินหนากว่า เวลาตังค์หมด หลอมไปขายได้ อิอิ ไม่ใช่ ๆ มันมีฉนวนอากาศ ป้องกันคลื่นลบกวนได้ดีกว่า (ระวังความชื้นหน่อยก็ดี)

แต่จริงๆแล้ว สายมีส่วนช่วยได้บ้าง แต่ไม่ใช่ 100%
            Last edited by Aeromancer; 21 Feb 2008, 14:49:11.

Comment

Originally posted by slate View Post
              ลองดูของ straigthwire ตามลิงค์ครับ http://www.straightwire.com/
              เชียร์ด้วยอีกคนครับใช้อยู่................
              แต่ใช้กับชุดโฮม.......เปลี่ยนแล้วเห็นหน้าเห็นหลังแน่นอนครับ.

Comment

Originally posted by JO View Post
                ถ้าเน้นใส พริ้ว กุ๊ง กิ๊ง คงเป็นสายเคลือบเงินมีหลายราคาถูกๆก็พวก In-Akustik Studio Silver 2.5sqmm ราคา 252บาท/เมตร

แต่ถ้าเน้นรายละเอียดทุกย่านความถี่ราคาก็โดดไปพอสมควร In-Akustik Cobra Silver 3MIX 2.5sqmm ราคา 405บาท/เมตร(รุ่นนี้ผมเคยใช้ ค่อนข้างประทับใจ)
                อยู่กะผมงัยอิอิ ยังไม่ซื้อสาย Surround เลย ตั้ง 4x2 m จนเลย

Comment

Originally posted by ptrisriv View Post
                  อยู่กะผมงัยอิอิ ยังไม่ซื้อสาย Surround เลย ตั้ง 4x2 m จนเลย

เปงไงมั่งท่านเสียงดีขึ้นป่าวครับ

Comment

ขอบคุณ ทุกๆท่านมากครับ

เดี๋ยวผมจะลองไปเดิน ดู ของจริง

ไม่รู้ ร้านขายยี่ห้อ พวกนี้ มี ที่ไหนบ้างครับ
                    แถวๆ fortune, fashion island จะมีไหมอ่ะครับ , ปิยะนัส มีไหม ไม่รู้

Comment

ตอนนี้ผมเริ่มลังเล แล้วบังเอิญไปสบตากับ QED Silver Anniversary BiWire แล้วค่อนข้างเข้าตากรรมการ ว่างๆ อยากไปฟังเสียงจัง

ขอบคุณ ทุกๆท่านมากครับ

เดี๋ยวผมจะลองไปเดิน ดู ของจริง

ไม่รู้ ร้านขายยี่ห้อ พวกนี้ มี ที่ไหนบ้างครับ
                      แถวๆ fortune, fashion island จะมีไหมอ่ะครับ , ปิยะนัส มีไหม ไม่รู้
                      ปิยะนัสมีครับ แต่ไม่รู้เค้าจะต่อไว้หรือเปล่า ไปขอเค้าตัดมาลองฟังก็คงไม่ใช่ อิอิ

Comment

*-* หาอยู่เหมือน มีเพื่อน บอกให้ ใช้สายแลน เดียวกลับไปลองดู

Comment

แนวเสียงตามที่บอก + งบประมาณที่ให้
                          ที่นึกออกก็มี Monitor ครับ เลือกตัวที่อยู่ในงบ และวัศดุทำจากเงินก็จะยิ่งเข้าทาง

http://www.piyanas.com/shopping/prod...21ba542ea66ccc

Comment

แนะนำสถานที่ซื้อด้วยได้มั้ยคับ แบบเดินไปบอกชื่อรุ่นซื้อได้เลยอ่ะ

Comment

ขอถามบ้างครับ

จะรู้ได้อย่างไรว่าสายที่ซื้อมาเข้ากับลำโพงที่ใช้อยู่

Comment

Working...
                              X