Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเมนบอร์ดหน่อยครับ จะ OC Q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเมนบอร์ดหน่อยครับ จะ OC Q6600

เมนบอร์ดงบไม่เกิน 4500
    OC Q6600 @ 400*9 = 3600Ghz
    จะมาทดแรม 1 : 1
    Q6600 จะซื้อต้องดูรหัสอะไรรึป่าวครับ แล้วดูยังไงครับ

อุปกรณ์ที่มีแล้ว
    Aneon 2*1Gb 1066
    G.skill 2*2G 800 1990บาท
    350W Enermax
    8500GT Inno3d

3850 256 Asus
    8800GT Gigabyte

คิดว่าจะใช้อุปกรณ์สีแดงอ่าครับ

ASUS P5B-Plus Vista Edition 2350บาท ที่เจได วิ่ง 400*9 ได้ไหมครับ

Comment

แล้วก็มี Sink kama cross ด้วยครับ

Comment

เงียบ

Comment

นี้เลยครับผมใช้อยู่ Asus Strikerll Formura แหล่มๆ ผมลากไป 3.9 แบบสถียร อัดไฟไปแค่1.65 Q6600 นะ
          ตอนนี้จะเปลี่ยนมาใช้ QX9650 ละ อิอิ

Comment

เมนบอร์ด ลองดูพวก P35 ก็ได้ครับ
            ซิงค์ True Black
            8800GT Gigabyte เอามาจากของท่าน

Comment

แนะนำไห้มองหาบอร์ดที่จ่ายไฟได้ 6 เฟสขึ้นไปครับ Q6600 ไฟ 4 เฟส ลากไม่มันครับ คิคิ..

Comment

งั้นขอถามมั่ง
                p5kpl-c/1600 ไอนี่ลากได้ประมาณเท่าไหร่หว่า

Comment

Asus Strikerll Formura ราคาล่ะครับ

Comment

บัส 400 เอง MB P35 ก็ทำได้แล้วครับ

ASUS P5K-E
                    ASUS P5QL-E
                    ASUS P5Q
                    ASUS P5Q PRO ตัวนี้ดันแถวๆ 500 มั้ง

Comment

Originally posted by hisoman555 View Post
                      Asus Strikerll Formura ราคาล่ะครับ
                      9350บาท - -*

Comment

จะเอาราคาไม่เกิน 4500

Comment

Originally posted by hisoman555 View Post
                          จะเอาราคาไม่เกิน 4500
                          ไม่ชอบกิ๊กหรอ ตัว GA-EP45-UD3P รู้สึกว่าสี่พันต้นๆนะไม่ค่อยมันใจ ลองเข้าไปดูรีวิวก่อนครับ http://overclockzone.com/strangers/y.../ga_ep45_ud3p/
                          Attached Files

Comment

สวยดีแฮะ
                            GA-EP45-UD3P ตั้ง 4990บาทแหนะ
                            GA-EP45-UD3R 4290บาท ต่าง Crossfire ไม่ได้ แล้ว Lanเหลือช่องเดียว
                            การ OC ต่างกันมั๊ยครับ
                            Gigabyte Bsel ได้ไหมครับ

Comment

สวยดีแฮะ
                              GA-EP45-UD3P ตั้ง 4990บาทแหนะ
                              GA-EP45-UD3R 4290บาท ต่าง Crossfire ไม่ได้ แล้ว Lanเหลือช่องเดียว
                              การ OC ต่างกันมั๊ยครับ
                              Gigabyte Bsel ได้ไหมครับ
                              OC ไม่กันต่างนะ ถ้าซีพียูวิ่งได้ ตัวนี้บัส 600 สบายเลยครับ สวยด้วย OC ได้ดีเลยทีเดียว ท่านอิมบอกว่า
                              ถ้าลาำกได้ไม่ถึงบัส 600 (ขึ้นอยู่กับซีพียูด้วย)ให้เตะคนข้างล่างได้เลย เขาฟันธงมาว่างั้นนะ อิอิ...

Comment

Working...
                              X