Announcement

Collapse
No announcement yet.

game PC มันดูที่ bit ของ CPU เปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• game PC มันดูที่ bit ของ CPU เปล่าคับ

เกมมันเหมือนกันกับโปรแกรมเปล่าที่ต้องดูbitของ CPU ถ้าดูมีตัวไหนรองรับ 64bit มั่ง
    เช่นเกม
    Crysis
    Gear of war
    call of duty
    GTA IV

ช่วยที่คับสงสัยมากๆ

ไม่เกี่ยวครับ

แค่มันบอกว่ารองรับ OS แบบ 64 บิตรึเปล่าครับ

ความแรงต้องดูสถาปัตยกรรมอื่นๆ ประกอบครับ เช่น Memory Controller/L1-L2 Cache/FSB/GHz

Comment

ถ้ามันรองรับ ผู้ผลิตจะระบุไว้ครับ เช่น crysis เป็นต้น

Comment

ถ้าเกิดว่าไม่รองรับมันจะเล่นได้เปล่าคับ

Comment

Originally posted by chadum View Post
          ถ้าเกิดว่าไม่รองรับมันจะเล่นได้เปล่าคับ
          อ่อ....... ถ้าไม่รองรับ คงจะเล่นได้หรอกคับ -*-

Comment

แล้วถ้ารองรับจะเป็น เช่นไรเหรอคับ FPS X64 จะมากกว่า X86 เหรอคับ

Comment

Working...
            X