Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ Tuniq มา การติดตั้งกับ AM2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ Tuniq มา การติดตั้งกับ AM2

เวลาติดตั้งมันยังขยับได้อยู่ แต่ขยับได้ในแนวตั้ง แบบนี้ผมติดตั้งถูกเปล่าครับ แล้วซิลิโคลนที่แถมมา

รู้สึกว่าบีดไว้ตรงกลางCPU เท่าเม็ดถั่วเขียว แล้วเอา sink ทับลงผมรู้สึกว่าซิลิโคลนแค่นี้มันจะปิดได้

ทั่ว หระดอง CPU เหรอครับ

ปล.พัดลม TT thunderblade 120mm ดังมากเดี๊ยวลองใช้ไปซักพักถ้าทนไม่ไหวเดี๊ยวมาปล่อย

ติดผิดอะป่าวโดยส่วนตัวผมยังไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้ เคยใช้แต่ซิ้งของ asus ลองดูคู่มือดูครับ แต่ติดแล้วมันต้องไม่ขยับซิครับ เรื่องซิลิโคนนิดเดียวก็พอครับพอกดลงไปกระจายเต็มครับ

Comment

มันไม่เชิงขยับอะไรมากครับ ตั้งเคสได้ไม่ไหล แต่ผมว่าผมติดถูกแล้วนะ ตอนกดตัวล็อกลงไปมันก็แน่น จะดูตามรูปมันก็ไม่ค่อยชัด มันต้องไม่ขยับเลยเหรอครับ งั้นเดี๊ยวกลับไปลองใหม่

Comment

ซิลิโคน ที่มันแถมมาให้ ผมบีบค่อนข้างเยอะพอสมควรเลยคับ 55

แต่เย็นลงขึ้นเยอะเลย 35 เหลือ 27

E6750@3.0 พัดลม TT Thunder

Comment

ติดแล้วขยับได้ ปกติครับ

Comment

Originally posted by vorakit1 View Post
            ติดผิดอะป่าวโดยส่วนตัวผมยังไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้ เคยใช้แต่ซิ้งของ asus ลองดูคู่มือดูครับ แต่ติดแล้วมันต้องไม่ขยับซิครับ เรื่องซิลิโคนนิดเดียวก็พอครับพอกดลงไปกระจายเต็มครับ
            Originally posted by Wizardmans View Post
            ติดแล้วขยับได้ ปกติครับ

งง ขัดแย้งกันนิดนึงนะเนี้ย ตกลง ยังไง

Comment

ขยับได้ปกติครับ
              หมายความว่าถ้าเราไปโยกมันอะครับ

ที่โยกไม่ใช่ฐานซิงค์กับ CPU นะครับ
              แต่เป็น Heatpipe อะครับ ที่มันโยกได้ (นิดหน่อยนะ) ...

Comment

ของผม ติดแล้วมันเหมือนยัง หมุนๆ (เลื่อนจากcpu) ได้อยู่เลยอ่า ทำไงดี

Comment

Originally posted by tageab View Post
                  ของผม ติดแล้วมันเหมือนยัง หมุนๆ (เลื่อนจากcpu) ได้อยู่เลยอ่า ทำไงดี
                  ถ้าติดตอนที่ทาซิลิโคนใหม่ ๆ จะรู้สึกขยับได้นิด ๆ เพราะซิลิโคนทำให้มันลื่น ปล่อยไว้ซักพักแน่นตึบ
                  ลองโยก Tuniq เล่น ๆ MB แทบหลุดติดตามเลย ไม่มีขยับซักแอะ

Comment

Originally posted by singha View Post
                    เวลาติดตั้งมันยังขยับได้อยู่ แต่ขยับได้ในแนวตั้ง แบบนี้ผมติดตั้งถูกเปล่าครับ แล้วซิลิโคลนที่แถมมา

รู้สึกว่าบีดไว้ตรงกลางCPU เท่าเม็ดถั่วเขียว แล้วเอา sink ทับลงผมรู้สึกว่าซิลิโคลนแค่นี้มันจะปิดได้

ทั่ว หระดอง CPU เหรอครับ

ปล.พัดลม TT thunderblade 120mm ดังมากเดี๊ยวลองใช้ไปซักพักถ้าทนไม่ไหวเดี๊ยวมาปล่อย

หยดลงไปแล้วเอานิ้วมือเกลี่ยเลยครับถ้ากลัวมันไปไม่ทั่วกระดอง

ถ้าไม่ชอบเสียงดังลองหาตัวที่ปรับรอบได้มาใช้ครับ

หมุนได้ โยกได้ถูกต้องแล้วครับ ในกรณีที่เราเอามือไปหมุนหรือโยกตัวมันนะ
                    แต่ถ้าใช้งานปกติมันจะมีความแน่นในตัวมันครับและก็อยู่ของมันได้ครับ ไม่โยกไม่หมุน
                    Last edited by Benny_c; 5 Aug 2008, 13:08:30.

Comment

Working...
                    X