Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 จะเปลี่ยนบอร์ดแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 จะเปลี่ยนบอร์ดแนะนำทีครับ

ตอนนี้ใช้บอร์ด asus p5k se (เหมาะไหมครับ) แต่มีปัญหาคือตอนนี้ใช้ช่อง sata ไม่พอ อย่างน้อยต้อง 5 ช่อง (บอร์ดนี้มีแค่ 4) เลยกะจะปลี่ยนบอร์ดไหม ให้ใช้ sata ให้พอ เลยมาสอบถามดูว่าจะใช้อะไรดีงบไม่นัก 4,xxx ใช้งานด้านตัดต่อ กราฟฟิด แปลงหนัง เป็นหลัก( HD เลยต้องหลายลูก) การ์ดจอใช้ 8400GS อยุ่ - -...ไม่ค่อยได้เล่นเกม(เพราะไม่มีเงินซื้อการ์ดดีๆ) แรม 2 g
    เปลี่ยนทั้งทีเลยต้องการ
    1.sata สัก 6-8
    2.PCI 2 ช่อง เผื่อบ้าพลัง (ถามต่อเลย จะเอามาต่อกัน 2 ตัวนี้ต้องดูด้วยไหมครับ่วา ชิบในบอร์ดเราของอะไรรึว่ารองรับอะไร เช่นใช้ตระกูล GF รึว่า AIT ง่ะครับ ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องนี้รึวง่าใช้ได้ทั้งคู่)

ขอบคุณครับ

asus P5QL-E 6 S-ATA

Comment

P5QL- E P43+ICH10R 3700
      P5Q P45+ICH10R 4300 ---> รุ่นยอดนิยม
      P5Q PRO P45+ICH10R 4800

GA-EP45-DS3L P45+ICH10 3750 ---> รุ่นยอดนิยม
      GA-EP45-UD3R P45+ICH10 4300 ---> รุ่นยอดนิยม

MSI P45 NEO3-FR P45+ICH10R 3990
      MSI P45 NEO2-FR P45+ICH10R 4600

เอามาให้เลือกครับ
      ผิดพลาดประการใดขอ อภัยด้วยนะครับ พอดี กำลังจะซื้อเหมือนกันเลยพอมีข้อมูลอยู่บ้าง ^^
      price lise เวป tkcom99 นะครับ
      http://www.tkcom99.com/product_detai...5&s_cat_id=144

Comment

P5Q ครับ

Comment

ผมว่าตัวเดิมก็ดีนะครับ ไปซื้อ SATA/PCI มาตัวนึง ไม่กี่บาง หลักร้อยเอง ได้ SATA มาอีกหลายช่อง ไม่เปลี่ยงมากด้วยครับ

Comment

P5Q ครับ เทพๆ

Comment

Originally posted by tawincam View Post
              asus P5QL-E 6 S-ATA
              ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ รุ่นนี้ก็น่าสนใจ

Originally posted by mume View Post
              P5QL- E P43+ICH10R 3700
              P5Q P45+ICH10R 4300 ---> รุ่นยอดนิยม
              P5Q PRO P45+ICH10R 4800

GA-EP45-DS3L P45+ICH10 3750 ---> รุ่นยอดนิยม
              GA-EP45-UD3R P45+ICH10 4300 ---> รุ่นยอดนิยม

MSI P45 NEO3-FR P45+ICH10R 3990
              MSI P45 NEO2-FR P45+ICH10R 4600

เอามาให้เลือกครับ
              ผิดพลาดประการใดขอ อภัยด้วยนะครับ พอดี กำลังจะซื้อเหมือนกันเลยพอมีข้อมูลอยู่บ้าง ^^
              price lise เวป tkcom99 นะครับ
              http://www.tkcom99.com/product_detai...5&s_cat_id=144
              ขอบคุณครับเอามาให้ดูเพียบเลย สนใจตัว P5Q มองๆ อยู่เหมือนกัน ค่าย GA ก็ว่าจะย้ายไปเล่นหลายครั้งแล้ว ราคาถูกกว่าของเยอะกว่า แต่แถวบ้านไม่มีขายเลย ต้อง สั่ง กทม อย่างเดียว

Originally posted by CannibalPremier View Post
              P5Q ครับ
              ขอบคุณครับ มองหลายรอบแล้วเหมือนกัน

Originally posted by wikorn View Post
              ผมว่าตัวเดิมก็ดีนะครับ ไปซื้อ SATA/PCI มาตัวนึง ไม่กี่บาง หลักร้อยเอง ได้ SATA มาอีกหลายช่อง ไม่เปลี่ยงมากด้วยครับ
              อันนี้สิน่าสนใจที่สุด ฮ่าๆๆๆ ประหยัดจริงลืมคิดไปเลยว่าซื้อการ์ดมาใส่เพิ่มได้ ขอบคุณครับท่าน

Originally posted by gobgobgob005 View Post
              P5Q ครับ เทพๆ

มาอีก 1 เสียง ขอบคุรครับ

บอกตรงๆ ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง รหัวอะไรที่ว่ามามากนัก ซ์อของก้ดูที่ราคาเป็น พวก 10r รึว่าสรรพคุณทั้งหลายไม่ค่อยได้สนใจเพราะว่าไม่รู้เรื่องจะซ์อที่ก็มั่วๆไป มันเยอะเหลือเกินพวก ชิบทั้งหลายยี้งงไปหมด

Comment

Originally posted by wikorn View Post

อันนี้ดีเลยครับประหยัดตังตัวไม่กี่ร้อย เอาเงินไปซื้อ การ์ดจอดีก่าครับ

Comment

เลือกไม่ถูก

Comment

P5Q PRo อิอิ

Comment

Working...
                    X