Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยด่วนเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยด่วนเลยครับ

พอดีเมื่อวานเล่นNotebookยุดีๆก็ปกติ

พอมาวันนี้ตอนเช้าชาร์จแบตแต่มันไม่เข้าอ่าเปงเพราะอะไรช่วยตอบด่วนคร้าบบ

ใช้รุ่นtoshiba m100

แล้วที่ชาร์จที่แพงมากไหม

ต้องเอามิเตอร์มาวัดไฟที่อะแด๊ปเตอร์ก่อนนะคับว่ามีไฟออกหรือป่าว ไม่มีก็เปลี่ยนใหม่เลย

Comment

วัดงายหว่า* *

Comment

เสียบปลั๊กเอาแล้วมัลติมิเตอร์จิ้มตรงแจ๊กอแดปเตอร์แค่นั่นเองใช้ย่านวัด 50V ดูแรงดันไฟว่าเท่าไรถ้าไม่มีหรือต่ำกว่าที่เขียนไว้ตรงฉลากก็เอาไปเคลมครับ

Comment

Originally posted by watitta View Post
          เสียบปลั๊กเอาแล้วมัลติมิเตอร์จิ้มตรงแจ๊กอแดปเตอร์แค่นั่นเองใช้ย่านวัด 50V ดูแรงดันไฟว่าเท่าไรถ้าไม่มีหรือต่ำกว่าที่เขียนไว้ตรงฉลากก็เอาไปเคลมครับ
          ตามนั้นครับ

เสียบ Adap แล้วเอามิเตอร์จิ้มเลย ไม่ก็เสียบ Adap ค้างไว้ครับ ดูว่ามันจะร้อนมั้ย ถ้าไม่ร้อนก็เคลม

Comment

Working...
          X