Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus C90 มันแรง + ราคาเท่าไหร่นี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus C90 มันแรง + ราคาเท่าไหร่นี่

ตามนั้น อยากรู้อ่ะครับ

แล้วมันร้อนมากป่าวครับ [เอาแค่เดาก็ได้ เพราะน่าจะมีคนใช้จริงๆ "น้อย"]

http://th.asus.com/products.aspx?l1=...41&modelmenu=2

Supports Intel® Core™ 2 Extreme processor up to X6800, 4MB L2 Cache, 2.93GHz, 1066 MHz FSB

Intel® 945 G Chipset + ICH7

2 SO-DIMM Sockets for Expansion Up to 3GB
    Support up to 3GB Dual Channel DDRII 800MHz SDRAM

NVIDIA Mobile PCI Express Module up to GeForce 8600M GT 256MB/512MB

Supports 2.5" 9.5mm SATA HDD
    80/100/120/160GB: supports 5400/7200RPM

Li-Ion 6 cells: 4800mAh, 53W (removable): 4.5 hours run-down life
    Smart Battery, 2.5hrs Quick charge 95% (Power Off) / 4hrs (Power On)

- - - - - - -

ที่สำคัญ ศูนย์ asus ไทย นำเข้ามารึเปล่าครับ

กะลังตัดสินใจเลือกระหว่าง G1S กะตัวนี้อยู่ครับ อยากรู้ข้อมูลมาประกอบการตัดสินใจอ่ะครับ

เพราะเท่าที่ดู spec หลักๆ g1s แพ้ตัวนี้แค่ cpu เองครับ [กะเรื่องอัพเกรดได้]

วานผู้รู้ชี้แจงด้วยครับ

หุหุ เห็นทีต้องรอก่อนน่ะครับ เพราะยังไม่มีมาเลย
    ถ้ามาราคาคงขยับไปไกลนิส ผมว่าคอมแรงไม่แรงcpu
    มันไม่ใช่องค์ประกอบหลักหรอกครับ การ์ดจอนี่ซิสำคัญ
    การ์ดจอพอกันcpuแรงก่าหน่อยแต่ถ้าราคาฉีกผมก็ว่า
    น่าจะเล่นg1sน่ะครับ แต่ถ้าให้ดีรออีกนิสครับเพราะได้ข่าวเค้าจะเอารุ่นใหม่มา
    ไม่แน่รุ่นนี้ก็ได้ สำคัญดูราคาฉีกมากอย่าต่ออยู่เดิมๆดีก่า

Comment

แต่น่ะแรงมากจิงๆเห็นล่ะอยากกระฉากมาซักตัวถ้าไม่เกิน75ยังพอรับไหวแต่นั่นความฝันน่ะไม่รู้ความจิงมันโหดร้ายป่าว

Comment

อยากรู้ราคา G1 กับ G1s

Comment

Originally posted by l3lackcatzaa View Post
          หุหุ เห็นทีต้องรอก่อนน่ะครับ เพราะยังไม่มีมาเลย
          ถ้ามาราคาคงขยับไปไกลนิส ผมว่าคอมแรงไม่แรงcpu
          มันไม่ใช่องค์ประกอบหลักหรอกครับ การ์ดจอนี่ซิสำคัญ
          การ์ดจอพอกันcpuแรงก่าหน่อยแต่ถ้าราคาฉีกผมก็ว่า
          น่าจะเล่นg1sน่ะครับ แต่ถ้าให้ดีรออีกนิสครับเพราะได้ข่าวเค้าจะเอารุ่นใหม่มา
          ไม่แน่รุ่นนี้ก็ได้ สำคัญดูราคาฉีกมากอย่าต่ออยู่เดิมๆดีก่า
          ที่พูดถึง cpu เพราะกะจะเอาไว้ render 3d ด้วยครับ เพราะ 3d มันกินพลัง cpu เป็นหลัก

รุ่นใหม่มัน รู้สึกจะเป็น c90s เป็น platform santa rosa ครับ แต่ spec ตกไปอื้อ แถมใช้ cpu desktop อีก ผมเลยว่าตัวนี้น่าสนกว่าครับ

ปล. วานผู้รู้บอกราคาด้วยครับ

Comment

Originally posted by Autsumaki View Post
            อยากรู้ราคา G1 กับ G1s
            G1s ประมาณ 60K บาทไทย ครับ เข้าที่กระทู้ club G1 ได้เลยครับ

Comment

แรงเกิน ใช้ไม่หมด

Comment

เอาไปใช้รันทำงานแบบนั้นน่าจะลองpcมากก่าน่ะ อันนี้ความคิดเห็นน่ะครับเพราะว่าในความคิดผมราคาขยับจะเข้าไปแสนนุงล่ะกดเงินมาประกอบpcซักเครื่องไว้ทำงานใน40000ผมว่าแรงซ่ะใจล่ะแล้วเงินที่เหลือเอามาเล่นโน็ตบุ๊คในการใช้งานเหมาะๆซักตัวยกตัวอย่างตัวของผม lenovo Y510 43900บาท รวมกัน2ตัว8หมื่นนิสครับ อันนี้แล้วแต่มุมมองครับ เห็นว่าอย่างไรแล้วแต่สมควรครับ หุหุ

Comment

เสริมอีกนิสครับมารันงานการฟฟิคสูงๆในnotebookมันร้อนน่ะครับ มันจะไปก่อนไวอันสมควร
                  ของราคาแพงๆไปไวมันจะใช้ไม่คุ้มเอาน่ะครับ

Comment

Originally posted by l3lackcatzaa View Post
                    เอาไปใช้รันทำงานแบบนั้นน่าจะลองpcมากก่าน่ะ อันนี้ความคิดเห็นน่ะครับเพราะว่าในความคิดผมราคาขยับจะเข้าไปแสนนุงล่ะกดเงินมาประกอบpcซักเครื่องไว้ทำงานใน40000ผมว่าแรงซ่ะใจล่ะแล้วเงินที่เหลือเอามาเล่นโน็ตบุ๊คในการใช้งานเหมาะๆซักตัวยกตัวอย่างตัวของผม lenovo Y510 43900บาท รวมกัน2ตัว8หมื่นนิสครับ อันนี้แล้วแต่มุมมองครับ เห็นว่าอย่างไรแล้วแต่สมควรครับ หุหุ
                    PC มีแล้วครับ เครื่องนึง ก็ทำได้พอสมควร

คร่าวๆ ก็
                    E6420
                    2 GB G skill dual
                    HD2900XT 512MB

render คลิป งาน 4 วิ ปาไป 6 ชม.

แต่ตอนนี้ก็พอใจระดับนึงละครับ กะเครื่อง PC [ก็แบ่งๆกะเพื่อนที่มี Q6600อีก 2 เครื่อง ช่วยกันทำไป]

ตอนนี้อยากได้แบบ "Notebook ที่เป็น คอมเคลื่อนที่" ไปเลย ครับ เพราะตารางเรียนเดี๋ยวนี้ มันขัดกะที่บอกไว้ตอนแรกเหลือเกิน ที่เขาบอกว่า "ไม่จำเป็นต้องมี notebook ก็ได้" ไปๆมาๆ ใช้มันทุกที่ ทุกเวลา ซะละ

เสริมอีกนิสครับมารันงานการฟฟิคสูงๆในnotebookมันร้อนน่ะครับ มันจะไปก่อนไวอันสมควร
                    ของราคาแพงๆไปไวมันจะใช้ไม่คุ้มเอาน่ะครับ
                    เรื่องนี้ไม่น่ามีปัญหานะครับ เพราะมี notebook ของพี่อยู่ เครื่องนึง [แต่มันไม่ให้เอาไปใช้ ให้ใช้อยู่บ้าน]

เล่นไปนานๆมันก็อุ่นๆอยู่ พอแตะได้ [ไม่มีตัวแผ่นระบายความร้อนช่วยนะครับ] น่าจะประมาณ 50 องศา เท่าที่แตะดู

ถ้ามีตัวรองดีๆคิดว่าลดไปเยอะครับ

ปัญหาการเสียกะคอมมันของคู่กันครับ เลยไม่กลัวเรื่องนี้เท่าไหร่ [ประกัน asus ขึ้นชื่อด้วย]
                    Last edited by tgst; 31 Jan 2008, 21:44:17.

Comment

สงสัยแสนแน่ๆ

Comment

ถ้าเงินถึงก้เล่น C90 เถอะครับ ตอนยังไม่มี Notebook ผมก็อยากได้รุ่นนี้อ่ะแหละ แต่ทรัพย์ไม่ถึง

Comment

ราคาแรงแน่ครับ cpu อย่างเดียวก็หลายหมื่นแล้ว แบตน้อยจัง 6cell เอง

Comment

Chipset น่าจะเป็น 965 ได้แล้วนะครับ

Comment

อยากรู้ราคา c90 นี่เลยครับ
                              http://1toppc.com/Merchant2/merchant...0S&Screen=PROD

แต่งเองได้เลย ยังกับ alienware notebook สุดยอดจริงๆ แต่บ้านเราไม่รู้จะนำเข้าพวกชิพกาดจอของโนตบุคบ้างหรือเปล่าน้า ไม่งั้นก็อัพเกรดกาดจอยากหน่อยนาครับ

Comment

Working...
                              X