Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะเปลี่ยนสายลำโพง Bose Companion II แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะเปลี่ยนสายลำโพง Bose Companion II แนะนำทีครับ

พอดีฝากญาติซื้อมาจากอเมริกาตกเกือบ 4000 บาท ยังไม่ได้ลองฟังเสียงเลย แต่ข้างในมันแถมสายลำโพงธรรมดามาให้อ่ะ ขาว-แดง ธรรมดา ไม่รู้สายลำโพงแถมเสียงมันดีพอหรือยัง หรือควรจะเปลี่ยนสายกับหัว Jack ให้มันใหม่ครับ ถ้าจะเปลี่ยนสายลำโพงแนะนำสายลำโพงเครื่องเสียงยี่ห้ออะไรดีครับ ถึงจะโอเค Sound card ใช้ X-fi Elite pro ฝากญาติซื้อมาพร้อมกันอ่ะครับตก อยู่ 8600 ยังไม่รวมภาษีสนามบินไทยอ่ะครับ อีกอย่าง Adapter ลำโพงเป้นไฟ 120 V อีก ต้องไปหาตัวแปลง หรือต้องไปหาซื้อ Adapter 220 V ออก 12 V เวรกำ
    Attached Files

อันนี้ก็ได้ monster Icable

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      อันนี้ก็ได้ monster Icable

พี่เรือ อย่างลำโพง satellite ของ z-5500 นี่ใช้สาย รุ่นไหนดีแล้วหาซื่อที่ไหนได้บางอยากลองเปลี่ยนกับเค้าบ้าง (จะลองซัก3เส้นสั้นๆข้างหน้าก่อน มันแพง)

Comment

ง่าแล้วหาซื้อได้ที่ไหนล่ะครับ ราคาเท่าไร เปลี่ยนแล้วแนวเสียงเป็นไงครับ ต้องเปลี่ยน 2ข้าง เลยสิ

Comment

Originally posted by boa12345 View Post
          ง่าแล้วหาซื้อได้ที่ไหนล่ะครับ ราคาเท่าไร เปลี่ยนแล้วแนวเสียงเป็นไงครับ ต้องเปลี่ยน 2ข้าง เลยสิ
          C2 มี RCA input L/R 2ชุด รวม 4หัว

เราใช้แค่ 2หัวพอ ก็คือ สาย Mini jack to rca แบบในรูป ต่อจากx-fi

ส่วน สาย ที่เชื่อมลำโพง ซ้ายไปขวา ต้องโม

สายนี้หาซื้อได้ทั่วไป พันทิพก็มี ใน istudio

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
            พี่เรือ อย่างลำโพง satellite ของ z-5500 นี่ใช้สาย รุ่นไหนดีแล้วหาซื่อที่ไหนได้บางอยากลองเปลี่ยนกับเค้าบ้าง (จะลองซัก3เส้นสั้นๆข้างหน้าก่อน มันแพง)
            สายลำโพงไปถามตา jo ดู

ส่วนผมใช้ dynacom เมตรละ 50 เจ้าของร้านอมรแผ่นเสียงแนะนำให้

Comment

ทางเลือก Audio Quest Mini Series

งบน้อยจำกัด

งบเยอะมากๆ

Merrex ตัวนี้ก็น่าสใจดี ทองแดงเคลือบเงิน ฉนวน Teflon ราคา สองพันปลายๆ
              Last edited by Aeromancer; 22 Mar 2008, 02:45:12.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                สายลำโพงไปถามตา jo ดู

ส่วนผมใช้ dynacom เมตรละ 50 เจ้าของร้านอมรแผ่นเสียงแนะนำให้

สายdynacom นี่สั่งเว็บไหนได้บ้างคับ ถูกดีอิอิ

Comment

Working...
                X