Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงคับพี่น้อง ผมไรต์ดีวีดีลง ซีดีได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงคับพี่น้อง ผมไรต์ดีวีดีลง ซีดีได้

ผมใช้โปรแกรมยูหลีด 9 ครับเพื่อทำวีดีโอ เเล้วผมจะไรต์เป็นวีซีดี ก้อลืมที่จะไปเปลี่ยน จากดีวีดีเป็นวีซีดีคับ จนเครื่องไรต์ออกมาก้อเปิดกับเครื่องเล่นวีซีดีไม่ได้ ผมลองเปิดกับคแมดู ก้อเป็นข้อมมูดดีวีดีครับผม แต่ข้อมูลที่ผมไรต์ไม่เกิน 7XX เมก นะครับ

พี่ๆช่วยอธิบายทีครับ

ผมคิดว่า CD / DVD คือ อุปกรณ์ เก็บข้อมูล อย่างนึง มันก็เก็บไฟล์ๆ นึงได้สิครับ เหมือนเอาไฟล์ DVD ลง แฟลชไดร้ ไรอย่างงี้หรือป่าว

Comment

ท่านไรท์เป็น data ครับ อิอิ

มิใช่วิดิโอ
      แต่ถ้าท่านจะแปลงไฟ จาก ดีวีดี มาเป็ฯ วีซีดี แนะนำ WinAVI Video Converter ใช้งานง่าย แปลงไวมาก อิอิ

ตอนนี้ กำลังสึกษา Ulead เหมือนกันครับ อิอิ

ว่าจะเพิ่มแรม กะหาการ์ดจอมาใส่ ตอนนี้ออนบอร์ดแก้ขัดพอได้ ^^

Comment

อืม...

Comment

คับผม ขอถามอีกข้อ 1 คอมผมควรอัพเกรดหรือยังครับ
          สเปคตามสบายเซ็นเลยครับ แล้วจะต้องเปลี่ยนอะไรมั้งครับ

Comment

Originally posted by Change View Post
            คับผม ขอถามอีกข้อ 1 คอมผมควรอัพเกรดหรือยังครับ
            สเปคตามสบายเซ็นเลยครับ แล้วจะต้องเปลี่ยนอะไรมั้งครับ
            ตามการใช้งาน และความต้องการของท่านสิครับ

Comment

ถ้าเอาให้ ทันสมัย แรงๆก้อต้องเปลี่ยน แต่ถ้าไม่อยากเปลืองเงินก้อไม่ต้องเปลี่ยน ง่ายๆ อิอิ ผมว่า

Comment

ตัดต่อ เพิ่มแรมก็ดีครับผม

Comment

Originally posted by mozart View Post
                  ท่านไรท์เป็น data ครับ อิอิ

มิใช่วิดิโอ
                  แต่ถ้าท่านจะแปลงไฟ จาก ดีวีดี มาเป็ฯ วีซีดี แนะนำ WinAVI Video Converter ใช้งานง่าย แปลงไวมาก อิอิ

ตอนนี้ กำลังสึกษา Ulead เหมือนกันครับ อิอิ

ว่าจะเพิ่มแรม กะหาการ์ดจอมาใส่ ตอนนี้ออนบอร์ดแก้ขัดพอได้ ^^
                  จริงๆแล้วถ้าข้อมูลไม่เกิน 700 mb ก็ไรท์ format dvd video ลง cd ได้เหมือนกันนะครับ

แต่เวลาเปิดเนี่ย ผมไม่แน่ใจว่าเครื่องอ่าน dvd ทั่วไปจะเปิดได้รึเปล่า แต่ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ ...

Comment

ขอบคุณพี่ๆที่สละหน้าอินเตอร์เน็ตเข้ามาดูนะครับ

Comment

แล้วถ้าเพิ่มแรมต้องทำอย่างไรมั้งครับ

Comment

ตอบหน่อยครับ

Comment

เช็ครุ่นเมนบอด ว่า support dual CH ไหม (ไม่สำคัญมากนะข้อนี้)

มี slot กี่ช่อง เหลือกี่ช่อง

แล้วจะเพิ่มเป็นเท่ารัยด้วยครับ

Comment

ครับ
                            ตามนี้ครับ
                            Last edited by Change; 10 Apr 2009, 08:23:49.

Comment

ตอบหน่อยครับ

Comment

Working...
                              X